Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मुख्यमंत्र्यांनी दिला राज्यपालांना धक्का: अखेर घेतला ‘तो’ मोठा निर्णय; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली – पश्चिम बंगालच्या (West Bengal) मंत्रिमंडळाने निर्णय घेतला आहे की आता सरकारी विद्यापीठांचे कुलगुरू राज्यपाल (Governor) नसून मुख्यमंत्री (CM) असतील. या निर्णयाला मंत्रिमंडळाने मान्यता दिली असून आता विधानसभेत कायद्यात सुधारणा करून त्याची अंमलबजावणी केली जाईल, असे राज्याचे शिक्षणमंत्री ब्रात्य बसू यांनी सांगितले. आम्ही तुम्हाला सांगूया की याआधी राज्य विद्यापीठांचे कुलगुरू हे राज्यपाल होते जे कुलगुरूंची नियुक्तीही करत असत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सरकार वर्षभराचे नियोजन करत होते

Loading...
Advertisement

पश्चिम बंगालमध्ये राज्यपाल जगदीप धनखर आणि मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी (Mamata Banerjee) यांच्यातील वाद कोणापासून लपून राहिलेला नाही. राज्य सरकारच्या या निर्णयानंतर पुन्हा एकदा राजभवन आणि राज्य सरकारमध्ये वाद होण्याची शक्यता आहे. या निर्णयाची चर्चा वर्षभरापासून सुरू होती. राज्यपालांमुळेच विद्यापीठांच्या कुलगुरूंच्या नियुक्तीला विलंब होत असल्याचे राज्य सरकारने म्हटले आहे. या नियुक्त्यांमध्ये राजकीय हस्तक्षेप असल्याचे ते म्हणाले.

Advertisement

तमिळनाडू सरकारनेही तसा निर्णय घेतला
ममता बॅनर्जी यांच्या सरकारने सांगितले की, कुलगुरूंच्या नियुक्तीसाठी नावे राज्यपालांकडे पाठवली जातात, परंतु मंजुरी मिळत नाही. आता विधानसभेत नवीन विधेयक आणले जाणार आहे. त्यानंतर कायद्यात सुधारणा केली जाईल. असाच निर्णय तामिळनाडू सरकारनेही घेतला आहे. तामिळनाडूमध्ये विधानसभेत विधेयक मांडून कुलगुरूंच्या नियुक्तीचा अधिकार राज्यपालांकडून काढून घेण्यात आला.

Advertisement

तामिळनाडूच्या मुख्यमंत्र्यांनी उदाहरण दिले होते की पंतप्रधान मोदींच्या गृहराज्य गुजरातमध्येही कुलगुरूंची नियुक्ती राज्यपाल करत नाहीत तर राज्य सरकार करतात. कर्नाटकसह इतर अनेक राज्यांतही असेच घडते, असे ते म्हणाले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply