Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसच्या अडचणीत वाढ; कपिल सिब्बलने केला मोठा खुलासा; म्हणाले,मी स्वतः ..

दिल्ली –  काँग्रेसचा (Congress) त्रास कमी होण्याचे नाव घेत नाहीये. पक्षाचे आणखी एक दिग्गज नेते आणि माजी केंद्रीय मंत्री कपिल सिब्बल (Kapil sibal) यांनी काँग्रेसचा राजीनामा दिला आहे. कपिल सिब्बल यांनी स्वतः सांगितले की, त्यांनी समाजवादी पक्षाच्या (Samajwadi party) तिकिटावर उत्तर प्रदेशमधून (Uttar Pradesh) राज्यसभेसाठी (Rajyasabha) उमेदवारी दाखल केली आहे.

Advertisement

ते म्हणाले, ‘मी 16 मे रोजी काँग्रेस पक्षाचा राजीनामा दिला होता’. या महिन्यात काँग्रेसचे चिंतन शिबिर सुरू झाल्याने पक्षाचा आणखी एक मोठा चेहरा सुनील जाखड यांनीही पक्षाचा राजीनामा दिला आहे. एकीकडे काँग्रेस जोरदार पुनरागमन करण्याच्या तयारीत आहे तर दुसरीकडे पक्षातील अनुभवी नेते मतभेदांमुळे पक्ष सोडत आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

कपिल सिब्बल यांची काँग्रेसच्या ज्येष्ठ नेत्यांमध्ये गणना होते. तथापि, काही काळ ते असंतुष्ट नेत्यांच्या “G-23” गटाचा भाग होते ज्यांनी पक्षाच्या नेतृत्वाची आणि संघटनेची संपूर्ण फेरबदल करण्याची मागणी केली होती. कपिल सिब्बल यांनी काँग्रेसमधून राजीनामा दिल्यानंतर G-23 साठी तोट्याचा विचार केला जात आहे.

Loading...
Advertisement

काँग्रेसमध्ये दीर्घकाळ बंडखोर आवाज उठवणारे माजी केंद्रीय मंत्री कपिल सिब्बल यांनी पक्षाचा राजीनामा दिला आहे. राजीनाम्यासोबतच कपिल सिब्बल म्हणाले की, संसदेत स्वतंत्र आवाज असणे महत्त्वाचे आहे. स्वतंत्र आवाज बोलला तर तो कोणत्याही राजकीय पक्षाचा नाही असे लोक मानतील.

Advertisement

काँग्रेसच्या राजीनाम्याचे कारण
कपिल सिब्बल म्हणाले की, मी सपामध्ये जाणार नाही, पण अपक्ष म्हणून उमेदवारी दाखल केली आहे. सिब्बल म्हणाले, ‘मी राज्यसभेचा अपक्ष उमेदवार होणार आहे याचा मला आनंद आहे. मला या देशात एक स्वतंत्र आवाज व्हायचे होते. यामुळेच मी काँग्रेसचा राजीनामा दिला आहे.

Advertisement

सिब्बल म्हणाले की, त्यांनी काँग्रेसचा राजीनामा दिला आहे. त्यांनी 16 मे रोजीच काँग्रेसचा राजीनामा दिला होता. मात्र, याबाबत माध्यमांना कोणतीही माहिती मिळाली नाही. कपिल सिब्बल सपाच्या तिकिटावर राज्यसभेवर जातील अशी अटकळ नक्कीच होती.

Advertisement

कपिल सिब्बल म्हणाले की, ‘मोदी सरकारला विरोध करण्यासाठी विरोधी पक्षात राहून आम्हाला आघाडी करायची आहे. 2024 मध्ये असे वातावरण भारतात निर्माण व्हावे की मोदी सरकारच्या त्रुटी लोकांसमोर याव्यात, अशी आमची इच्छा आहे. मी स्वतः प्रयत्न करेन. त्याला सर्व पक्षांनी पाठिंबा दिल्याचेही सिब्बल म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply