Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

यासिन मलिकच्या शिक्षेने पाकिस्तानला धक्का; जगाला केला ‘हा’ मोठा आवाहन

दिल्ली – जम्मू काश्मीर लिबरेशन फ्रंट (JKLF) या प्रतिबंधित संघटनेचा प्रमुख यासीन मलिक (Yasin Malik) याच्या शिक्षेवर न्यायालयात (Court) सुनावणी सुरू आहे. टेरर फंडिंग प्रकरणात दिल्लीच्या एनआयए (NIA) कोर्टाने गुरुवारीच दोषी ठरवले होते. काही वेळातच न्यायालयाकडून शिक्षेची घोषणा केली जाईल. एनआयएने यासिन मलिकला फाशी देण्याची मागणी केली आहे. यासिन मलिकच्या शिक्षेने संपूर्ण पाकिस्तान (Pakistan) हादरला आहे. जगाने मोदी सरकारला रोखावे, असे पाकिस्तानने म्हटले आहे.

Advertisement

यासिन मलिकच्या समर्थनार्थ, पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांनी ट्विट केले की, जम्मू-काश्मीरमधील राजकीय कैद्यांसह भारत सरकारने केलेल्या गैरवर्तनाकडे जगाने लक्ष दिले पाहिजे. यासीन मलिकला खोट्या दहशतवादाच्या आरोपात दोषी ठरवणे हा भारतातील मानवाधिकारांच्या उल्लंघनावर टीका करणारा आवाज बंद करण्याचा निरर्थक प्रयत्न आहे. यासाठी मोदी सरकारला जबाबदार धरले पाहिजे.

Advertisement

पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांनी यासिन मलिकबद्दल ट्विट केले आहे. मोदी सरकारवर निशाणा साधत ते म्हणाले की, काश्मिरी नेता यासिन मलिक यांच्याविरोधात मोदी सरकारच्या फॅसिस्ट धोरणाचा मी निषेध करतो. यासीनला बेकायदेशीरपणे तुरुंगात डांबून ठेवण्यापासून आणि खोट्या आरोपांवरून त्याला शिक्षा करण्यापर्यंतचा यात समावेश आहे. भारतव्याप्त काश्मीरमधील आंतरराष्ट्रीय समुदायाने हिंदुत्ववादी फॅसिस्ट मोदी सरकारच्या राज्य अर्थसहाय्यित दहशतवादाच्या विरोधात कारवाई केली पाहिजे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पाकिस्तानचे परराष्ट्र मंत्री बिलावल भुट्टो झरदारी यांनी यासीन मलिकला भारताने खोट्या आरोपात अडकवले आहे, असे ट्विट केले आहे. यासीन मलिकला भारताच्या न्यायालयाने बनावट आरोपांद्वारे चुकीच्या पद्धतीने दोषी ठरवल्याचा मी तीव्र निषेध करतो. यासीन मलिक हा भारतीय व्याप्त जम्मू आणि काश्मीरमधील हुर्रियत नेत्यांमधील प्रमुख आवाज आहे. अनेक दशकांपासून भारताकडून त्याचा छळ केला जात आहे आणि त्यामुळे त्याचा निर्धार डळमळीत होऊ शकत नाही.

Advertisement

पाकिस्तान पीपल्स पार्टीचे खासदार नाझ बलोच म्हणाले की, फॅसिस्ट मोदी सरकारकडून होत असलेल्या मानवाधिकारांच्या उल्लंघनाची संयुक्त राष्ट्राने तात्काळ दखल घ्यावी. खोट्या आरोपांवरून यासीन मलिकला शिक्षा करणे हा मानवतेविरुद्धचा गुन्हा आहे. आत्मनिर्णयाच्या हक्कासाठी त्यांचा शांततापूर्ण संघर्ष प्रेरणादायी आहे.

Advertisement

इम्रान सरकारमध्ये माहिती मंत्री असलेले चौधरी फवाद हुसेन यांनी यासी मलिकला आपला हिरो ठरवत यासीन मलिकच्या शिक्षेचा पीटीआय निषेध करते असे ट्विट केले. पाकिस्तानची जनता प्रत्येक स्वातंत्र्य सैनिकाच्या पाठीशी उभी आहे आणि मलिक आमचा हिरो असेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply