Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र… हुंड्याबाबत बोलता बोलता मुख्यमंत्री ‘हे’ काय म्हणाले; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली – हुंड्याबाबत बिहारचे मुख्यमंत्री (Bihar CM Nitish Kumar) नेहमीच टिका करत असतात. आजकाल त्यांचे एक विधान खूप चर्चेत आहे, ज्यामध्ये ते हुंड्याविरोधात बोलताना दिसत आहेत. लग्न करण्यासाठी हुंडा घेण्यापेक्षा निरुपयोगी काहीही नाही, असे ते म्हणाले. लग्न असेल तरच पिढी पुढे जाईल. यावेळी ते म्हणाले की, मुलाचे लग्न मुलाशी झाले तर कोणी जन्माला येईल का.

Advertisement

महिला वसतिगृहाच्या उद्घाटनासाठी मुख्यमंत्री आले होते
सीएम नितीश यांच्या या विधानाला अनेकजण समलैंगिकतेशी जोडून पाहत आहेत. पाटणा येथील मगल महिला महाविद्यालयात महिला वसतिगृहाच्या उद्घाटन समारंभाला ते पोहोचले होते. यावेळी मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांनी बिहारमधील दारूबंदी, हुंडा प्रथा आणि बालविवाह विरोधात सरकारने उचललेल्या पावलांचाही उल्लेख केला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

सोशल मीडियावर व्हिडिओ व्हायरल
नितीश कुमार यांच्या या वक्तव्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. व्हिडिओमध्ये नितीश कुमार म्हणत आहेत, ‘आधी किती वाईट काळ होता जेव्हा मेडिकल किंवा इंजिनीअरिंग कॉलेजमध्ये एकही मुलगी नव्हती. त्यावेळची परिस्थिती किती वाईट होती. एखादी बाई आली तर सगळे उभे राहून तिला बघायचे. आमच्या काळात ही परिस्थिती होती. पण आता बघा किती मुली इंजिनीअरिंग आणि वैद्यकशास्त्रात शिकतात. आता खूप विकास झाला आहे. ही आमच्यासाठी खूप आनंदाची बाब आहे.

Advertisement

मुख्यमंत्री हुंड्याविरोधात बोलत होते
सीएम नितीश पुढे म्हणाले की, ‘आता जर कोणी मुलीच्या लग्नासाठी हुंडा घेत असेल तर यापेक्षा निरुपयोगी गोष्ट नाही. अहो लग्न होईल तरच मुलं होतील. आम्ही इथली माणसं आहोत, आम्ही आई असतानाच जन्म घेतो, आम्ही स्त्रीशिवाय जन्म घेऊ शकतो का? मुला, मुलाचे लग्न झाले तर कोणी जन्माला येईल का, मग मला सांग, तुझे लग्न झाले तर तुला मूल झाले आणि तू लग्न करण्यासाठी हुंडा घेणार? यापेक्षा अन्याय दुसरा नाही.

Advertisement

हुंड्याविरोधात मुख्यमंत्री चुकीचे उदाहरण देत आहेत
सीएम नितीश कुमार यांच्या या वक्तव्यानंतर सोशल मीडियावर लोकांनी वेगवेगळ्या पद्धतीने प्रतिक्रिया दिल्या. काही लोकांनी तो समलैंगिकांच्या विरोधात बोलत असल्याचे सांगितले. त्याचवेळी दारुबंदीवरून काहींनी मुख्यमंत्र्यांना लक्ष्य केले. खरे तर मुख्यमंत्री नितीश हुंडा प्रथेच्या विरोधात बोलत होते, पण त्यांनी चुकीचे उदाहरण दिले. त्यामुळे त्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply