Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

माजी मुख्यमंत्री येडियुरप्पा यांना धक्का, भाजपने घेतला ‘तो’ मोठा निर्णय; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली – माजी मुख्यमंत्री बीएस येडियुरप्पा (BS Yeddyurappa) यांचे पुत्र आणि राज्य युनिटचे उपाध्यक्ष बीवाय विजयेंद्र यांनी मंगळवारी सांगितले की, राजकारणात सत्ता आणि पद हे अंतिम ध्येय नाही. कर्नाटकातील आगामी विधानपरिषद निवडणुकीसाठी विजयेंद्र यांना उमेदवारी न देण्याच्या भाजपच्या (BJP) निर्णयानंतर त्यांचे हे वक्तव्य आले आहे.

Advertisement

त्यांनी आपल्या समर्थक आणि हितचिंतकांना पक्षाच्या निर्णयाचा आदर करण्याचे आवाहन केले. निर्णयानंतर सोशल मीडियावर किंवा इतरत्र कोणतीही अनावश्यक टिप्पणी करू नका, असे आवाहनही त्यांनी केले, त्यामुळे पक्षाची प्रतिमा तर खराब होईलच, शिवाय येडियुरप्पा आणि त्यांच्या भावनाही दुखावल्या जातील.

Advertisement

एका आवाहनात विजयेंद्र म्हणाले, “मी राजकारणात आल्यापासून माझा पक्ष आणि आमच्या नेतृत्वाने मला नेहमीच प्रेरणा दिली आणि माझ्या पाठीशी उभे राहिले. मला पक्षाच्या राज्य शाखेचा उपाध्यक्ष म्हणून काम करण्याची संधी देण्यात आली. मी सर्वांना आवाहन करतो. राजकारणात सत्ता आणि पद हे अंतिम ध्येय नसते हे कार्यकर्त्यांनी आणि माझ्या समर्थकांना समजावे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

उमेदवारांच्या नावांची घोषणा

Advertisement

कर्नाटक विधान परिषदेच्या सात जागांसाठी 3 जून रोजी होणाऱ्या द्विवार्षिक निवडणुकीत विजयेंद्र यांना उमेदवारी देण्याच्या पक्षाच्या राज्य युनिटच्या शिफारशीकडे दुर्लक्ष करून भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वाने आज माजी उपमुख्यमंत्री आणि पक्षाचे उपाध्यक्ष लक्ष्मण सवदी यांची नियुक्ती केली आहे. सचिव हेमलता नायक आणि एस केशवप्रसाद आणि एससी (अनुसूचित जाती) मोर्चाचे अध्यक्ष सी नारायणस्वामी यांची उमेदवारी जाहीर केली. मंगळवारी उमेदवारी अर्ज भरण्याची मुदत संपण्याच्या काही तास आधी चार उमेदवारांची नावे जाहीर करण्यात आली.

Advertisement

पक्षाच्या सूत्रांनुसार, नेतृत्वाने विजयेंद्र यांना 2023 च्या विधानसभा निवडणुकीत उमेदवार बनवायचे असल्याने त्यांना तिकीट न देण्याचा निर्णय घेतला आहे. भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष नलिनकुमार कटील यांनी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले की, “आम्ही (राज्य कोअर कमिटी) विजयेंद्र यांच्या नावाची शिफारस सर्वानुमते केली होती. त्यांच्याकडे अनेक संधी असल्याने हायकमांडने विविध पैलूंचा विचार करण्याचे ठरवले आहे. हा निर्णय नंतर घेतला गेला असता. सध्या पक्षाच्या राज्य युनिटचे उपाध्यक्ष आहेत आणि त्यांच्या अनेक भूमिका आहेत.”

Advertisement

2023 च्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी कौटुंबिक राजकारणाविरुद्ध भाजपची भूमिका कमकुवत होईल म्हणून केंद्रीय नेतृत्वाने विजयेंद्र यांच्या उमेदवारीविरोधात निर्णय घेतल्याचे समजते. वास्तविक, येडियुरप्पा सध्या शिकारीपुरा विधानसभा मतदारसंघातून आमदार आहेत आणि त्यांचा मोठा मुलगा बी वाय राघवेंद्र शिवमोग्गा येथून खासदार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply