Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मुख्यमंत्र्यांना धक्का: ‘या’ नेत्याकडे दिली मोठी जबाबदारी; सोनिया गांधींनी दिले मोठे संकेत

दिल्ली –  काँग्रेस (Congress) हायकमांडने स्थापन केलेल्या तीन समित्यांमध्ये सचिन पायलट (Sachin pilot) यांचा समावेश होता. सोनिया गांधी यांनी मिशन 2024 पूर्वी तीन समित्या स्थापन केल्या आहेत. या तीन समित्यांमध्ये पायलटचा समावेश करण्यात आला आहे. विधानसभा निवडणुकीपूर्वी (Assembly Election) सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांनी पायलट यांना सोबत घेण्याचे संकेत दिले आहेत. पायलट गटाशी संबंधित नेत्यांचे म्हणणे आहे की चिंतन शिविरानंतर काँग्रेस हायकमांडने पायलटवर विश्वास ठेवला आहे.

Advertisement

पायलट गटाच्या नेत्यांचा दावा आहे की 2023 च्या राजस्थान विधानसभा निवडणुकीपूर्वी पायलटला राजस्थानमध्ये वाढीव जबाबदारी मिळेल. भारत जोडो यात्रा, राजकीय घडामोडी गट आणि टास्क फोर्स-2024 साठी समन्वयासाठी केंद्रीय नियोजन गटामध्ये पायलटचा समावेश करण्यात आला आहे. पायलट व्यतिरिक्त राजस्थानचे माजी केंद्रीय मंत्री जितेंद्र सिंह भंवर यांना देखील स्थान देण्यात आला आहे. भंवर हे राहुल गांधी यांच्या जवळचे मानले जातात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

भारत जोडो यात्रेच्या नियोजनाचे काम पायलट पाहतील

Advertisement

2024 च्या लोकसभा निवडणुकीसाठी काँग्रेस हायकमांडने एक समिती स्थापन केली आहे. ज्याला टास्क फोर्स 2024 असे नाव देण्यात आले आहे. राजकीय बाबींवर लक्ष ठेवण्यासाठी राजकीय घडामोडींचा गटही स्थापन करण्यात आला आहे. याशिवाय भारत-जोडो यात्रेसाठी समन्वयासाठी केंद्रीय नियोजन गट तयार करण्यात आला आहे. त्यात राजस्थानमधील दोन प्रमुख चेहऱ्यांचा समावेश आहे. माजी उपमुख्यमंत्री आणि माजी पीसीसी प्रमुख सचिन पायलट यांचा भारत जोडो यात्रेच्या समन्वयासाठी केंद्रीय नियोजन गटात समावेश करण्यात आला आहे.

Loading...
Advertisement

सचिन पायलट महत्त्वाची भूमिका बजावणार

Advertisement

काश्मीर ते कन्याकुमारी या काँग्रेसच्या भारत जोडी यात्रेचे नियोजन आणि समन्वय हा गट पाहणार आहे. या समित्यांमध्ये राजस्थानमधील सचिन पायलटशिवाय भंवर जितेंद्र सिंह यांचाही समावेश करण्यात आला आहे. भंवर जितेंद्र सिंह यांचा राजकीय अफेअर गटात समावेश करण्यात आला आहे. याशिवाय राजस्थान काँग्रेसचे राज्य प्रभारी अजय माकन यांना टास्क फोर्स 2024 मध्ये स्थान देण्यात आले आहे.

Advertisement

गेहलोत गटाला जागा मिळाली नाही

Advertisement

काँग्रेस हायकमांडने स्थापन केलेल्या समित्यांमध्ये गेहलोत गटातील एकाही सदस्याचा समावेश करण्यात आलेला नाही. CWC सदस्य रघुवीर मीणा यांचा समावेश अपेक्षित असला तरी, सोनिया गांधींनी सचिन पायलट आणि भंवर जितेंद्र सिंग यांच्यावर अधिक विश्वास ठेवला आहे. रघुवरी मीणा यांना राजस्थानच्या राजकारणात कोणत्याही गटाचे सदस्य मानले जात नाही. गेहलोत आणि पायलट हे दोघेही गटबाजीचे भाग नाहीत. उदयपूरमध्ये काँग्रेसच्या चिंतनशिबिरानंतरच काँग्रेसचे लक्ष राजस्थान विधानसभा निवडणुकीकडे होते. आगामी काळात काँग्रेस हायकमांड सचिन पायलट यांना मोठी जबाबदारी देऊ शकते, असे मानले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply