Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भाजपाने दिला वसुंधरा राजेंना मोठा झटका! घेतला ‘तो’ निर्णय; जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण

दिल्ली –  भारतीय जनता पक्ष (BJP) पुढील वर्षी राजस्थानमध्ये (Rajshthan) होणाऱ्या विधानसभा निवडणुका (Assembly Election) पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांच्या नावाने लढवणार आहे. राजस्थान भाजपचे प्रमुख सतीश पुनिया यांनी शनिवारी ही घोषणा केली. राजस्थानच्या माजी मुख्यमंत्री वसुंधरा राजे(Vasundhara Raje) यांच्यासाठी हा मोठा धक्का मानला जाऊ शकतो.

Advertisement

‘कधी चेहरे जाहीर होतात, कधी नसतात. भाजप आगामी निवडणुका पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली लढणार आहे. 2017 मध्ये उत्तर प्रदेशच्या निवडणुका योगी आदित्यनाथ यांच्या नेतृत्वाखाली लढल्या गेल्या नाहीत, तरीही आम्ही जिंकलो. जयपूरमध्ये भाजपच्या तीन दिवसीय रणनीती बैठकीच्या दुसऱ्या दिवशी त्यांनी ही माहिती दिली

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आगामी निवडणुकीच्या एक वर्ष आधी हे विधान आले आणि राज्य भाजप प्रमुखांनी देखील पक्षाने नेतृत्वाची “पुढची पिढी” कशी तयार केली यावर भर दिला. त्यामुळे राजस्थानमधील पक्षाचा मोठा चेहरा असलेल्या वसुंधरा राजे यांच्यासाठी हा संदेश आहे की काय अशी शंका निर्माण झाली.

Advertisement

वसुंधरा राजे यांचे भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वाशी तसेच सतीश पुनिया यांच्याशी असलेले संबंध हा चर्चेचा विषय ठरला आहे. मात्र, असे वृत्त फेटाळण्याचे अनेक प्रयत्न दोन्ही बाजूंकडून करण्यात आले. वसुंधरा राजे, भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्यासमवेत मंचावर आणि एक दिवसापूर्वी जयपूरमध्ये झालेल्या रोड शोमध्ये पुनिया आणि इतर नेत्यांशिवाय दिसल्या होत्या.

Loading...
Advertisement

तथापि, राजस्थान भाजप अध्यक्षांच्या या घोषणेकडे राजे यांच्याकडे राज्याच्या नेतृत्वाची महत्त्वाची भूमिका असू शकते, परंतु त्या पक्षाच्या मुख्यमंत्रिपदाच्या उमेदवार नसू शकतात, याचे संकेत म्हणून पाहिले जाऊ शकते.

Advertisement

सत्तेबाहेर असूनही, वसुंधरा राजे अलिकडच्या वर्षांत पक्षातील त्यांच्या भूमिकेबद्दल स्पष्टपणे बोलत आहेत. अलीकडेच मार्च महिन्यात त्यांचा 69 वा वाढदिवस बुंदी जिल्ह्यातील केशोराईपाटन येथे मंदिराला भेट देऊन आणि रॅलीने साजरा केला.

Advertisement

या सोहळ्याकडे 2023 च्या विधानसभा निवडणुकीचे बिगुल म्हणून अनेकांनी पाहिले. यामध्ये वसुंधरा राजे यांनी अशोक गेहलोत सरकारवर हल्लाबोल केला. आपल्या मागील सरकारच्या कामगिरीची गणना केली. पुढच्या वर्षी पक्षाने विक्रमी निवडणूक कामगिरी केली.

Advertisement

त्यांच्या जाहीर सभेला पोहोचलेली गर्दी आणि सतीश पुनिया वगळता डझनभर खासदार आणि आमदारांची पक्ष कार्यकर्त्यांची उपस्थिती यावरून राजस्थानच्या राजकारणात वसुंधरा राजे यांची महत्त्वाची भूमिका असल्याचे सूचित होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply