Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

विरोधकांना धक्का: 25 वर्षे राज्य करणार भाजप?; मोदींनी तयार करणार मास्टर प्लॅन

दिल्ली –  आत्तापर्यंतचा सर्वात मोठा अजेंडा देत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांनी भाजपला (BJP) पुढील 25 वर्षांची तयारी करण्यास सांगितले आहे. 25 वर्षांनंतर देशाला स्वातंत्र्य मिळून 100 वर्षे पूर्ण होत आहेत. तो ऐतिहासिक क्षण असेल. राजकीयदृष्ट्या, तोपर्यंत देशात किमान पाच लोकसभा आणि डझनभर विधानसभा निवडणुका झाल्या असतील. अशा परिस्थितीत पंतप्रधान मोदींनी भाजपला दिलेली जबाबदारी अत्यंत महत्त्वाची आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जयपूरमध्ये भाजपच्या राष्ट्रीय पदाधिकाऱ्यांच्या बैठकीत, पक्ष आधीच पुढील दोन वर्षांसाठी म्हणजे 2024 पर्यंतचा भविष्यातील कृती आराखडा तयार करण्यात व्यस्त आहे, अगदी सुरुवातीलाच, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी त्यांच्या आभासी भाषणाने पक्षाला आतापर्यंतची सर्वात मोठी घोषणा दिली. मोठा अजेंडा खाली ठेवला आहे. ज्यामध्ये त्यांनी स्पष्ट केले आहे की स्वातंत्र्याचे अमृत, जे 75 व्या वर्धापन दिनापासून 100 वर्षे टिकेल, भाजपसाठी सामान्य गोष्टींपेक्षा काहीतरी करण्याची वेळ असेल. या 25 वर्षांसाठी भाजपलाही स्वत:ची खास तयारी करावी लागणार आहे.

Loading...
Advertisement

निवडणूक रणनीती
खरं तर, 2014 पासून सततच्या जनतेच्या पाठिंब्याने उत्साहित झालेल्या पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी स्पष्ट केले की, देशातील लोकांची ही आशा आणि आकांक्षा आपली जबाबदारी खूप वाढवते. स्वातंत्र्याच्या या अमृतात देश स्वत:साठी पुढील 25 वर्षांचे लक्ष्य ठेवत आहे. भाजपसाठी हीच योग्य वेळ आहे. पंतप्रधानांच्या या संदेशाचा राजकीय अर्थ स्पष्ट आहे, त्यात भाजपला जनतेचा विश्वास संपादन करताना पुढील 25 वर्षे सत्तेची जबाबदारी पार पाडावी लागणार आहे. भाजप आता एका निवडणुकीऐवजी दीर्घ निवडणुकीच्या रणनीतीवर काम करणार असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.

Advertisement

विरोधकांच्या अडचणी वाढल्या
मात्र, त्यांचा संदेश विरोधी पक्षांनाही सावध करेल की, आता भाजपला घेरण्यासाठी त्यांना काहीतरी खास करावे लागेल. साधारणपणे पुढील 25 वर्षांत देशात किमान पाच लोकसभा निवडणुका झाल्या असत्या आणि डझनभर विधानसभा निवडणुकाही झाल्या असत्या. भाजपने पुढील 25 वर्षांचे उद्दिष्ट समोर ठेवून ते साध्य केले तर काँग्रेसने 1947 ते 1977 या काळात केलेला अखंड सत्तेचा विक्रमही तो नष्ट करेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply