Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

…तर माझा एन्काऊंटर झाला असता; तुरुंगातून बाहेर येताच आजम खानची मोठी प्रतिक्रिया

दिल्ली –  27 महिन्यांनंतर तुरुंगातून बाहेर आलेले आझम खान (Azam Khan) रामपूर (Rampur) येथील आपल्या घरी पोहोचले आहेत. रामपूरला पोहोचण्यापूर्वी आझम यांचे जोरदार स्वागत करण्यात आले. घरी पोहोचल्यानंतर आझम यांनी पत्रकार परिषद घेतली. यावेळी आझम यांनी त्यांच्या 40 वर्षांच्या राजकीय प्रवासाची कहाणीही सांगितली. यासोबतच अखिलेश यांचेही नाव न घेता निशाणा साधला. आझम खान यांनी तुरुंगात पत्रकारांना मिळणाऱ्या उघड धमक्यांचाही उल्लेख केला. याशिवाय जामीन मिळाल्याबद्दल आझम यांनी सर्वोच्च न्यायालयाचे मनापासून आभार मानले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जामीन मिळाल्यानंतर घरी पोहोचलेल्या आझम खान यांनी तुरुंगात पोलीस कर्मचाऱ्याला मिळालेल्या धमकीचाही खुलासा केला. पत्रकारांशी संवाद साधताना त्यांनी स्वत:च्या चकमकीबद्दल सांगितले. ते म्हणाले की, ते तुरुंगात असताना त्यांचे म्हणणे घेण्यासाठी एक अधीक्षक आले होते. यावेळी इन्स्पेक्टर म्हणाले होते, सुरक्षित राहा. जामीन मिळाल्यावर रामपूरला आलात तर भूमिगत राहा. तुमचा सामनाही होऊ शकतो. पत्रकारांशी संवाद साधताना आझम यांनी अखिलेश यांचे नाव न घेता त्यांच्यावर जोरदार निशाणा साधला. ‘अखिलेश यादव हे माझे नेते नाहीत. मात्र, काही प्रकरणांत आझम खान यांनीही अखिलेश यादव यांच्यावर मौन बाळगले. हावभावात आझम यांनी अखिलेश यांचीही खिल्ली उडवली. दोन वर्षांहून अधिक काळ तुरुंगात राहिल्यानंतर आझम खान म्हणाले, मी विवेक विकणारा नाही. भाजप, बसपा आणि काँग्रेस हा माझ्यासाठी मोठा प्रश्न नाही.

Advertisement

आपल्या 40 वर्षांच्या राजकीय प्रवासाचा उल्लेख करताना आझम खान म्हणाले की, त्यांचे ध्येय राजकारण नव्हते. त्यांना सोन्या-चांदीच्या बांगड्या नको होत्या. शहराच्या दुरवस्थेचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, रामपूर आणि नगरपालिकेच्या इमारतींची काय अवस्था आहे ते तुम्ही बघू शकता. आम्ही कोणत्या प्रकारचे शहर बांधले आणि ते आता कसे आहे हे तुम्हाला कळेल.

Advertisement

40 वर्षांच्या राजकीय प्रवासात यापूर्वी तुरुंगात गेल्याचे त्यांनी सांगितले. बनारसच्या तुरुंगात त्यांनी अडीच वर्षे वास्तव्य केले आहे. ते पुढे म्हणाले, सीतापूर कारागृहात ज्या बॅरेकमध्ये त्यांना 27 महिने ठेवण्यात आले होते, त्या बॅरेकमध्ये दोन-तीन दिवसांत ज्यांना फाशी होणार होती, त्यांनाच ठेवण्यात आले होते.

Advertisement

माझ्या संकटात माझाच हात 

Loading...
Advertisement

घरी पोहोचलेल्या आझम यांनी काव्यात्मक अंदाजात कोणाचेही नाव न घेता अखिलेश आणि काही निवडक सपा नेत्यांवर हल्लाबोल केला. आझम खान म्हणाले, विध्वंसात त्यांचाच हात आहे. ते म्हणाले, आजवर त्यांच्या आयुष्यात त्यांच्यावर अनेक जीवघेणे हल्ले झाले आहेत, पण भगवानला काही वेगळेच मंजूर होते, त्यामुळे त्यांचा मृत्यू झाला नाही. ते म्हणाले की, सीतापूर कारागृहात असताना त्यांना भयंकर कोरोना झाला होता. समोरून प्रेत जात होते, तेव्हा मी मेलो नाही.

Advertisement

40 वर्षांच्या राजकीय प्रवासात कोणतीही चूक केली नाही

Advertisement

तुरुंगात झालेल्या यातनांचा संदर्भ देत आझम खान म्हणाले की, 40 वर्षांच्या राजकीय प्रवासात त्यांनी कोणतेही चुकीचे काम केलेले नाही. जमीन बळकावल्याप्रकरणी दाखल झालेले आठ गुन्हे आपण जिंकल्याचे त्याने सांगितले. त्यांनी सांगितले की ज्या लोकांनी त्या जमिनी बळकावल्याचा आरोप केला होता, त्यांना चेकद्वारे जमिनीचा मोबदला देण्यात आला होता. ज्या वेळी जमीन खरेदी करण्यात आली, त्या वेळी त्या जमिनींची किंमत दोन हजार रुपये बिघे होती, मात्र आम्ही त्यांना 40 हजार रुपये बिघाच्या आधारे दिले. तो म्हणाला, त्याची इच्छा असेल तर तो त्याच्यावर खटलाही भरू शकतो, पण करणार नाही.

Advertisement

सर्वोच्च न्यायालयाचे आभार 

Advertisement

जामीन मिळाल्यानंतर माजी मंत्री आझम खान म्हणाले, तुरुंगात व्हीसी असताना एकदा मी न्यायाधीशांना सांगितले होते की, तुमच्याकडे आकाशासारखे अधिकार आहेत. त्या शक्तींचा वापर कसा करायचा हे तुम्ही ठरवायचे आहे. सर्वोच्च न्यायालयाचे आभार मानून ते म्हणाले, सर्वोच्च न्यायालयाच्या निकालामुळे आपल्या उच्च न्यायालयाच्या काही निर्णयांना ज्या प्रकारे न्याय मिळाला आहे, त्याचा न्याय्य वापर झाला आहे, असे मला समजते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply