Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ज्ञानवापीनंतर आता ‘या’ मशिदींना सील करण्याची मागणी; कोर्टात अर्ज दाखल

दिल्ली – काशीच्या ज्ञानवापी मशिदीनंतर (Gyanvapi Masjid) आता मथुरेतील श्रीकृष्णजन्मभूमीचा मुद्दाही जोर धरू लागला आहे. श्री कृष्ण जन्मभूमी मंदिरालगत असलेल्या शाही इदगाह मशिदीची (Shahi Eidgah Masjid) सुरक्षा वाढवण्याबरोबरच तेथे येण्यास बंदी घालण्यात यावी आणि सुरक्षा अधिकारी नेमण्याच्या मागणीसाठी फिर्यादी महेंद्र प्रताप सिंग यांनी मथुरा न्यायालयात अर्ज केला आहे.

Advertisement

श्री कृष्ण जन्मभूमी मुक्ती न्यासचे अध्यक्ष आणि न्यायालयात याचिका दाखल करणारे वादी महेंद्र प्रताप सिंह यांनी म्हटले आहे की, ज्ञानवापी मशीद प्रकरण ज्याप्रकारे समोर आले आहे, त्याचप्रमाणे आता येथील भूमीवर बांधण्यात आलेल्या ईदगाहचे गर्भगृह आहे. कृष्णजन्मभूमी सील करावी. यासोबतच डीएम आणि एसएसपींना तेथे पोलीस बंदोबस्त तैनात करून पुराव्यांसोबत छेडछाड होण्याची शक्यता थांबवण्याचे आदेश द्यावेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

ईदगाह मशिदीचे सर्वेक्षण करण्याची मागणी
मथुरा येथील नारायणी सेनेचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मनीष यादव, अखिल भारतीय हिंदू महासभेचे राष्ट्रीय कोषाध्यक्ष दिनेश शर्मा आणि श्री कृष्ण जन्मभूमी मुक्ती न्यायचे राष्ट्रीय अध्यक्ष अधिवक्ता महेंद्र प्रताप सिंह यांनी ज्ञान-व्यापी मशिदीच्या धर्तीवर  वाराणसी, श्री कृष्ण जन्मभूमी आणि ईदगाह प्रकरणातील शाही ईदगाहवर. सर्वेक्षणाची विनंती करण्यात आली होती. या संदर्भात तिघांनीही न्यायालयात अर्ज दिला, ज्यामध्ये शाही इदगाह संकुलाचेही अधिवक्ता आयोगाकडून सर्वेक्षण करण्यात यावे, असे म्हटले होते. न्यायालयाने त्यांचा अर्ज स्वीकारला आणि त्यावर 1 जुलै रोजी सुनावणी घेण्याचे ठरविले.

Advertisement

पुरावे नष्ट होऊ नयेत
त्यांनी प्रतिवादींवर ईदगाह संकुलातील पुरावे नष्ट केल्याचा आरोप केला आहे. ज्यावरून हे दिसून येते की भगवान कृष्णाचे मंदिर पाडून ईदगाह बांधली गेली होती. याबाबत अधिवक्ता आयोगाची स्थापना करावी. कोर्टात पोहोचलेल्या मनीष यादव यांनी सांगितले की, अॅडव्होकेट कमिशनच्या मागणीवरील अर्जावर सुनावणीसाठी कोर्टाने 1 जुलैची तारीख निश्चित केली आहे. येथे अधिवक्ता महेंद्र प्रताप सिंह यांनी सांगितले की, ईदगाहची जागा हे श्रीकृष्णाच्या जन्मस्थानाचे गर्भगृह आहे. आयोगाने सर्वेक्षण करावे, जेणेकरून तेथून पुरावे नष्ट करता येणार नाहीत. कारण तिथे मंदिराच्या अवशेषांशी छेडछाड केली जाऊ शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply