Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाबो..! कडक उन्हातही काँग्रेसचा ‘हा’ आमदार फिरतो अनवाणी; जाणून घ्या नेमका कारण

दिल्ली –  राजस्थानसह (Rajshthan) संपूर्ण देशात गेल्या काही दिवसांपासून उष्णतेने सर्व विक्रम मोडले आहेत. राज्यात अनेक ठिकाणी दिवसाचे तापमान 49 अंशांवर पोहोचले आहे. राजस्थानच्या सीमावर्ती बाडमेर जिल्ह्यात 48 अंश तापमानानंतर आता उष्णतेच्या लाटेने सर्वसामान्यांचे जनजीवन विस्कळीत केले आहे.

Advertisement

अशा विचित्र परिस्थितीतही काँग्रेसचे (Congress) एक आमदार बारमेरपासून राजधानी जयपूरपर्यंत अनवाणी फिरत आहेत. येथे आम्ही बाडमेर जिल्ह्यातील पाचपदरा विधानसभेचे काँग्रेस आमदार मदन प्रजापत (madan Prajapat) यांच्याबद्दल बोलत आहोत. आपली एकही मागणी पूर्ण न झाल्यास आयुष्यभर अनवाणी राहण्याची शपथ आमदाराने घेतली आहे.

Advertisement

ही आहे मागणी

Advertisement

मदन प्रजापत यांनी आपल्या विधानसभा मतदारसंघातील बालोत्रा ​​उपविभागाला जिल्हा बनवण्याच्या मागणीसह आयुष्यभर अनवाणी राहण्याची शपथ घेतली आहे. फेब्रुवारीमध्ये झालेल्या राजस्थान विधानसभेच्या नुकत्याच झालेल्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात त्यांची मागणी पूर्ण न झाल्यामुळे प्रजापत यांनी आपली मागणी पूर्ण होईपर्यंत अनवाणी राहण्याचा पवित्रा घेतला आणि विधानसभेच्या गेटवर बूट टाकून ते अनवाणी निघून गेले. तेव्हापासून प्रजापत अनवाणी फिरत होता. विधानसभेत बोलताना आमदार म्हणाले की, जर आपल्या मागण्या मान्य झाल्या नाहीत तर आयुष्यभर अनवाणीच राहीन, कधीही बूट घालणार नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आता संघर्षाचा मुद्दा

Loading...
Advertisement

सोमवारी आपल्या विधानसभा मतदारसंघात कडाक्याच्या उन्हात अनवाणी पायांनी चालत असलेल्या या आमदाराने सोशल मीडियावर स्वत:चा एक फोटो पोस्ट केला आणि लिहिले की, ‘तुम्ही लढण्याची हिंमत दाखवली तरच तुमचा उद्याचा दिवस चांगला होईल’. याआधी विधानसभेत बोलताना प्रजापत म्हणाले होते की, मला ना कोणते पद नको आहे ना अन्य कोणती मोठी मागणी आहे, बालोत्रा ​​जिल्हा करण्याची त्यांची सर्वात मोठी मागणी आहे. जिल्हा निर्माण झाला नाही, तर विधानसभेत ना प्रश्न मांडणार, ना मी आयुष्यभर जोडे घालणार.

Advertisement

मुख्यमंत्र्यांच्या भोजनावर बहिष्कार

Advertisement

यापूर्वी आमदार मदन प्रजापत पुन्हा एकदा चर्चेत आले होते, जेव्हा प्रजापत यांनी मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत (Ashok Gehlot) यांनी आयोजित केलेल्या डिनरवर बहिष्कार टाकला होता आणि जेवल्याशिवाय उपाशीपोटी परतले होते. याबाबत त्यांना विचारले असता ते म्हणाले की, जेव्हा ते मुख्यमंत्र्यांच्या जेवणाच्या कार्यक्रमाला पोहोचले तेव्हा त्यांच्या सहकारी आमदारांनी आज मुख्यमंत्री तुम्हाला चप्पल घालायला लावतील असे सांगितले. प्रजापत म्हणाले की, मुख्यमंत्री आणि सहकारी आमदारांच्या आग्रहास्तव त्यांचा संकल्प मोडू नये आणि असे झाल्यास ते जनतेला तोंड दाखवू शकणार नाहीत, असे मला वाटत होते. अशा स्थितीत त्यांनी मुख्यमंत्र्यांच्या जेवणाच्या कार्यक्रमात जेवणही घेतले नाही आणि त्यांची भेटही घेतली नाही.

Advertisement

40 वर्षे जुनी मागणी

Advertisement

बालोत्रा ​​जिल्हा करण्याची मागणी जवळपास चार दशके जुनी आहे. निवडणुकीच्या काळात सर्वच राजकीय पक्ष व उमेदवारांनी बालोत्रा ​​जिल्हा करण्याचे आश्वासन दिले होते, मात्र आजतागायत तसे झालेले नाही. बालोत्रा ​​हा बाडमेर जिल्ह्यातील सर्वात मोठा ब्लॉक आहे, जो सुमारे 28 हजार चौरस किलोमीटर क्षेत्रात पसरलेला आहे. बालोत्रा ​​हे जिल्हा मुख्यालयापासून सुमारे 100 किमी अंतरावर असून येथील नागरिकांना प्रत्येक लहान-मोठ्या कामासाठी एवढ्या लांब यावे लागते, अशी मागणी होत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply