Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ज्ञानवापी मशीद प्रकरणात: असदुद्दीन ओवेसी यांचा ‘तो’ ट्विट चर्चेत; म्हणाले कयामतपर्यंत …

दिल्ली – असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांनी वाराणसीतील ज्ञानवापी मशिदीतील (Gyanvapi Masjid) हिंदू पक्षांच्या सर्वेक्षणाचा आणि दाव्याचा निषेध नोंदवला आहे. ते म्हणाले, जेव्हा मी 20-21 वर्षांचा होतो तेव्हा माझ्याकडून बाबरी मशीद (Babri Masjid) हिसकावण्यात आली होती. आता 19-20 वर्षांच्या तरुणांसमोर आम्ही पुन्हा कधीही मशीद गमावणार नाही. ज्ञानवापी ही मशीद होती आणि कयामतपर्यंत राहील, असे ते म्हणाले.

Advertisement

ओवेसी म्हणाले की, आम्ही मशीद गमावणार नाही, असा संदेश त्यांना मिळाला पाहिजे. आम्हाला तुमच्या युक्त्या माहित आहेत. आता आम्ही त्यांना पुन्हा तुम्हाला चावू देणार नाही. तिथे एक मशीद आहे आणि इंशाअल्लाह कयामतपर्यंत तिथेच असेल. आमचे काम आमच्या मशिदी लोकवस्ती ठेवण्याचे आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

ओवेसी पुढे म्हणाले की, जर आम्ही आमच्या गावातील मशिदी लोकवस्तीत ठेवल्या तर त्यांना संदेश जाईल की भारतातील मुस्लिम पुन्हा मशीद गमावण्यास तयार नाहीत.

Advertisement

तिसर्‍या दिवसाच्या सर्वेक्षणानंतर मशिदीच्या वाळूखान्यातून शिवलिंग सापडल्याचा दावा हिंदू पक्षांनी केला आहे. दाव्यानुसार हे शिवलिंग 12 फूट 8 इंच उंच आहे. हिंदू पक्षाच्या वकिलाने कोर्टात अर्ज दाखल करून हे क्षेत्र संरक्षित करण्याची मागणी केली होती. हा परिसर सील करण्याचे आदेश न्यायालयाने दिले आहेत. येथे कोणालाही येण्यास बंदी आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply