Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ मंत्राने राहुल पुन्हा काँग्रेसला करणार का जिवंत? जाणून घ्या नेमका काय म्हणाले राहूल गांधी

दिल्ली – राजस्थानमधील (Rajshthan) उदयपूरमध्ये (Udaipur) तीन दिवस चाललेल्या चिंतन शिबिरात बरीच चर्चा झाली. जिथे नेत्यांनी एकीकडे विविध प्रकारचे डावपेच आखले. शेवटच्या दिवशी राहुल गांधींनी (Rahul Gandhi) काही खास मंत्र देऊन पक्षात प्राण फुंकण्याचा प्रयत्न केला आहे. आता राहुलचे हे मंत्र किती प्रभावी ठरतील, हे येणारा काळच सांगेल. राहुल गांधींच्या भाषणातील खास गोष्टी काय होत्या ते जाणून घेऊया…

Advertisement

जनसंपर्कावर भर
चिंतन शिबिरात राहुल गांधींनी सांगितलेली सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे जनतेशी नाते घट्ट करण्याची चर्चा. आपण लोकांमध्ये प्रवेश केला पाहिजे, असे त्यांनी आवर्जून सांगितले. काँग्रेसने जनतेचा विश्वास गमावल्याची राहुल गांधींनाही जाणीव झाल्याचे यावरून दिसून येते. काँग्रेससोबतचे जनतेचे जुने नाते पुन्हा जोडण्यावरही त्यांनी भर दिला. काँग्रेसची ऑक्टोबरमध्ये यात्रा काढण्याची घोषणा हाही जनतेशी जोडण्याच्या कसरतीचा एक भाग आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पुढे ते म्हणाले आम्हाला घाम गाळावा लागेल, यासह राहुल गांधींनी एसीमध्ये बसून पक्ष चालवणाऱ्या काँग्रेस नेत्यांना संदेश दिल्याचे मानले जात आहे. गेल्या काही निवडणुकांमध्ये काँग्रेसची कामगिरी अत्यंत खराब राहिली आहे. त्यांना पंजाबमधील सत्ता गमवावी लागली. उत्तराखंडमध्ये अधिक चांगली कामगिरी अपेक्षित होती, पण घडले उलट. त्याचवेळी उत्तर प्रदेशातही पक्षासाठी अत्यंत लाजिरवाणी स्थिती होती. छत्तीसगढ आणि राजस्थानची सत्ताही निवडणूक होत असलेल्या राज्यांमध्ये पणाला लागल्याने येत्या निवडणुकीत पक्षाला चांगली कामगिरी करायला आवडेल.

Advertisement

संवाद वाढवा
राहुल गांधी यांनी आपल्या भाषणात संवाद कौशल्य सुधारण्यावर भर दिला. खरे तर भाजपच्या डिजिटल मोडस ऑपरेंडीशी ताळमेळ साधण्यात काँग्रेस अजूनही पूर्णपणे मागे आहे. त्यामुळेच आपल्या पक्षाच्या नेत्यांनी नव्या युगातील संवादकौशल्य घेऊन चालावे अशी राहुल गांधींची इच्छा आहे. यासोबतच त्यांनी तरुणांना पक्षात जोडण्याबाबतही सांगितले. चांगले लोक निवडायचे आहेत, असे ते म्हणाले. हे लोक ट्रेंडिंग असले पाहिजेत.

Advertisement

आपल्या प्रतिमेबद्दल
आपल्या भाषणादरम्यान राहुल गांधींनी आपल्या प्रतिमेबद्दलही भाष्य केले. राहुल गांधी म्हणाले की, मी माझ्या आयुष्यात एकही भ्रष्टाचार केलेला नाही. कोणाकडून एक रुपयाही घेतला नाही. मी भारतमातेकडून एक पैसाही घेतला नाही. मी सत्य सांगायला घाबरत नाही. खुल्या व्यासपीठावरून राहुल गांधींनी त्यांच्या प्रतिमेबद्दल बोलण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. अशाप्रकारे राहुलने आपल्या इमेज मेकओव्हरवर भर दिल्याचे मानले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply