Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

शाबास इंडिया!भारताने रचला इतिहास; थॉमस कपमध्ये केली विशेष कामगिरी

दिल्ली –  भारताने (India) इतिहास रचत आणि क्रीडा इतिहासात मोठा बदल घडवून आणताना रविवारी बँकॉकमध्ये (Bangkok) खेळल्या गेलेल्या प्रतिष्ठित बॅडमिंटन थॉमस चषकाचे (Thomas Cup) विजेतेपद प्रथमच पटकावले. भारताने अंतिम सामन्यात 14 वेळच्या चॅम्पियन इंडोनेशियाचा (Indonesia) 3-0 असा सरळ सामन्यात पराभव करून विजेतेपदावर कब्जा केला. तिसरा गेम जिंकल्यानंतरच किदाम्बी श्रीकांतने भारताला असे यश मिळवून दिले, जे स्वतः ऑलिम्पिक सुवर्णपदक किंवा विश्वचषक जिंकण्यापेक्षा कमी नाही. करोडो भारतीय क्रीडाप्रेमींच्या या सामन्यावर नजरा लागले होते.

Advertisement

निकालाबाबत लाखो चाहते उत्सुक आणि चिंतेत होते, परंतु अंतिम फेरीत खेळल्या गेलेल्या तिन्ही सामन्यांमध्ये भारताने सर्वांना चुकीचे सिद्ध केले आणि प्रथमच चॅम्पियन होण्याचा मान मिळवला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पहिल्या दोन गेममध्ये विजय मिळवल्यानंतर भारताच्या किदाम्बी श्रीकांतने तिसऱ्या आणि निर्णायक सामन्यात इंडोनेशियाच्या जोनाथन क्रिस्टीचा सामना केला, ज्याला श्रीकांतने पहिल्या गेममध्ये 21-15 ने सहज पराभूत करून लाखो भारतीय क्रीडा चाहत्यांना रोमांचित केले, परंतु दुसऱ्या सामन्यात चुरशीची स्पर्धा झाली.

Advertisement

 शेवटच्या क्षणांमध्ये सामना खूपच मजेशीर झाला. एका क्षणी श्रीकांतकडे 11-8 अशी आघाडी होती, पण क्रिस्टीने   खेळ सुरूच ठेवला. कधी श्रीकांत पुढे, कधी क्रिस्टी आणि हा शेवटचा गेम 21-21 अशा एका टप्प्यावर अडकला. येथून श्रीकांतने आणखी दोन गुण मिळवले आणि श्रीकांतने सामना 23-21 असा जिंकून भारताने इतिहास रचला. ऑलिम्पिकच्या वेळी संपूर्ण भारत नीरज चोप्रांभोवती गुंडाळला गेला होता, तेव्हा टीव्ही सेटसमोर बसलेले करोडो भारतीय घरोघरी नाचले कारण नेमके तेच दृश्य होते.

Advertisement

श्रीकांतचे प्रयत्न आणि पहिल्या दोन सामन्यांनी भारताच्या ऐतिहासिक विजयाची पायाभरणी केली. भारताचा उदयोन्मुख सुपरस्टार लक्ष्य सेनने पहिल्या दिवसाच्या पहिल्या सामन्यात जागतिक क्रमवारीत चौथ्या क्रमांकावर असलेल्या अँथनी सिनिसुकाचा 8-21, 21-17, 21-16 असा पराभव करून भारताला 1-0 अशी आघाडी मिळवून दिली. मात्र, सेनची सुरुवात चिंताग्रस्त झाली आणि पहिल्या गेममध्ये त्याने अँथनीसमोर शरणागती पत्करल्याप्रमाणे, पुढच्या दोन गेममध्ये लक्ष्य सेनचे वेगळे रूप पाहायला मिळाले. एवढा अप्रतिम बॅडमिंटन खेळला की सेनच्या सर्व्हिस आणि रिटर्न शॉट्ससमोर अँथनी खेळला नाही. आणि पुढील दोन गेम जिंकून लक्ष्यने बेस्ट ऑफ फाइव्ह लढतीत भारताला 1-0 ने आघाडीवर नेले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply