Take a fresh look at your lifestyle.

देशात मुस्लिम व्होट बँक नाही; म्हणूनच.., ‘त्या’ प्रकरणात असदुद्दीन ओवेसी यांचा मोठा वक्तव्य…

दिल्ली- ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहाद मुस्लीमीन (AIMIM) प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांनी ज्ञानवापी मशिदीतील ( Gyanvapi Masjid) ( सर्वेक्षणावर पुन्हा मुस्लिम कार्ड खेळले आहे. एका कार्यक्रमाला संबोधित करताना ते म्हणाले की, भारतात मुस्लिम व्होट बँक कधीच नव्हती आणि समाज कधीही देशाचा कारभार बदलू शकत नाही. असे झाले असते तर बाबरी मशिदीबाबत न्यायालयाचा आदेश आला नसता आणि आता ज्ञानवापी मशिदीचा मुद्दा ऐरणीवर आला आहे.

Advertisement

वास्तविक, असदुद्दीन ओवेसी यांची ही टिप्पणी वाराणसीच्या न्यायालयाने ज्ञानवापी मशिदीच्या सर्वेक्षणाला परवानगी दिल्याच्या संदर्भात आली आहे. अधिकाऱ्यांनी काशी विश्वनाथ मंदिराशेजारी असलेल्या मशिदीचे न्यायालय-निदेशित सर्वेक्षण सुरू केले आहे.

Advertisement

एआयएमआयएमचे प्रमुख ओवेसी म्हणाले, “मुस्लिम देशातील कारभार बदलू शकत नाहीत. तुमची दिशाभूल झाली आहे. मुस्लिमांना नेहमीच आपली व्होट बँक वाटत असे. पण हे खरे नाही, या देशात मुस्लिम व्होटबँक कधीच नव्हती आणि होणारही नाही.”

Advertisement

ओवेसी पुढे म्हणतात, “भारताची बहुसंख्य व्होट बँक आहे आणि राहील. जर आपण शासन बदलू शकलो तर संसदेत मुस्लिमांचे प्रतिनिधित्व कमी का होईल? आम्ही सरकार बदलू शकलो तर… बाबरी मशिदीवर न्यायालयाचा आदेश आला आणि आता ज्ञानवापी मशिदीचा मुद्दा ऐरणीवर आला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ओवेसी यांनी काँग्रेस, समाजवादी पक्ष आणि बहुजन समाज पक्षावर मुस्लिमांचा विश्वासघात केल्याचा आरोपही केला. ओवेसी यांनी ज्ञानवापी मशिदीच्या सर्वेक्षणाबाबत वाराणसी न्यायालयाच्या निर्णयाला प्रार्थनास्थळ कायदा 1991 चे घोर उल्लंघन असल्याचे म्हटले होते. न्यायालयाच्या निर्णयाच्या दिवशी लोकसभा खासदारानेही सांगितले की, मला दुसरी मशीद गमावायची नाही.

Advertisement

पण मुस्लिम मतांवर ओवेसी बोलण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. उत्तर प्रदेश निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान, AIMIM नेत्याने मुस्लिमांना मतदारांऐवजी ‘मत आकर्षित करणारे’ बनण्याचे आवाहन केले होते. प्रयागराजमधील एका सभेत ते म्हणाले होते, “समाजवादी पक्षाने (एसपी) नेहमीच मुस्लिमांचा त्यांच्या मतांसाठी वापर केला आहे आणि त्यांच्या हक्कांसाठी आणि विकासासाठी कधीही काम केले नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply