Take a fresh look at your lifestyle.

तुरुंगात VIP कल्चर बाबत मुख्यमंत्र्यांनी घेतला मोठा निर्णय; आता…

दिल्ली-  पंजाबचे (Punjab) मुख्यमंत्री भगवंत मान (CM Bhagwant Mann) यांनी शनिवारी राज्यातील तुरुंगातून व्हीआयपी संस्कृती (VIP culture) संपवण्यासाठी मोठा निर्णय घेतला.

Advertisement

ते म्हणाले की, व्हीआयपी संस्कृती संपुष्टात आणण्याच्या उद्देशाने, तुरुंगातील सर्व व्हीआयपी कक्ष तुरुंगातील कर्मचाऱ्यांचे कामकाज सुरळीतपणे चालावे यासाठी तुरुंग व्यवस्थापन ब्लॉकमध्ये रूपांतरित केले जातील. कारागृहात निष्काळजीपणा आढळल्यास संबंधित अधिकाऱ्यांना जबाबदार धरून कठोर कारवाई केली जाईल.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

कारागृह परिसरातून आम्ही गुंडांचे 710 मोबाईल जप्त केल्याचे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांनी सांगितले. आम्ही केवळ मोबाईल जप्त केले नाही, तर आत फोन ठेवणाऱ्यांवरही कारवाई करणार. याची चौकशी करण्यासाठी एसआयटी स्थापन करण्यात आली आहे. एफआयआरही नोंदवले जात आहेत, आम्ही काही अधिकाऱ्यांना निलंबितही केले आहे. आता सुधारगृहे प्रत्यक्षात गुन्हेगारांना सुधारतील आणि कोणत्याही प्रकारचा निष्काळजीपणा मान्य केला जाणार नाही, असे मान सरकारने स्पष्ट केले आहे.

Advertisement

पंजाबी गाण्यांमध्ये बंदूक संस्कृतीला चालना देण्यावर आक्षेप घेतला आहे
यापूर्वी भगवंत मान यांनी पंजाबी गाण्यांमध्ये बंदूक संस्कृतीवर आक्षेप घेतला होता. आपल्या गाण्यांमधून बंदूक संस्कृतीला प्रोत्साहन देणाऱ्या अशा गायकांना त्यांनी इशारा दिला होता. त्यांनी अशी प्रथा अस्वीकार्य असल्याचे म्हटले आणि यात गुंतलेल्यांवर कठोर कारवाई केली जाईल असे सांगितले. मुख्यमंत्री म्हणाले, “काही पंजाबी गायकांचा त्यांच्या व्हिडिओ अल्बममध्ये बंदूक संस्कृती आणि गँगिंगचा प्रचार करण्याचा ट्रेंड आहे. ज्याचा आम्ही निषेध करतो. आणि त्यांना विनंती आहे की त्यांनी आपल्या गाण्यांद्वारे समाजात हिंसा, द्वेष आणि द्वेष पसरवण्यापासून दूर राहावे.

Advertisement

गाण्यांच्या माध्यमातून समाजविघातक कृत्यांना प्रोत्साहन न देता पंजाबच्या संस्कृतीचा आणि पंजाबीतेचा आदर करून बंधुभाव, शांतता आणि सद्भावना दृढ करण्याचे आवाहन मुख्यमंत्र्यांनी गायकांना केले. पंजाबच्या मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतल्यापासून भागवत मान यांनी एकापाठोपाठ अनेक मोठे निर्णय घेतले आहेत. सरकारी कार्यालयातील भ्रष्टाचारावर कारवाई करण्यासाठी त्यांनी एक हेल्पलाइन क्रमांक जारी केला आहे, ज्यावर कोणतीही व्यक्ती लाच मागणाऱ्या किंवा कामाच्या बदल्यात कोणत्याही प्रकारचा लाभ मागणाऱ्या कर्मचाऱ्यांचे किंवा अधिकाऱ्यांचे व्हिडिओ पाठवू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply