Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ राज्याच्या गृहमंत्र्यांनी ज्ञानवापी मशिदीच्या सर्वेक्षणावर दिला मोठा वक्तव्य; चर्चांना उधाण

दिल्ली- मध्य प्रदेशचे (Madhya Pradesh) गृहमंत्री नरोत्तम मिश्रा (Home minister Narottam Mishra ) यांनी ज्ञानवापी मशिदीबाबत (Gyanvapi Masjid) वाराणसीच्या सत्र न्यायालयाने केलेल्या सर्वेक्षणाचे समर्थन केले आहे. ज्ञानवापी मशिदीबाबत जे काही सत्य आहे ते समोर यावे, असे त्यांनी म्हटले आहे. मंदिर आहे की मशीद हे आपल्याला कळायला हवे. विशेष म्हणजे न्यायालयाच्या आदेशानुसार ज्ञानवापी मशिदीच्या सर्वेक्षणाचे काम सुरू आहे.

Advertisement

यापूर्वी न्यायालयाने नियुक्त केलेल्या पथकाने एक दिवस सर्वेक्षणही केले होते, मात्र प्रचंड विरोधामुळे सर्वेक्षणाचे काम दुसऱ्या दिवशी थांबवण्यात आले होते. त्याच वेळी, मुस्लिम पक्षाने न्यायालयाचे आयुक्त अजय मिश्रा यांच्या निःपक्षपातीपणावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते आणि त्यांची बदली करण्याची मागणी केली होती, परंतु सुनावणीनंतर न्यायालयाने त्यांना हटवले नाही, तर त्यांच्यासोबत आणखी एका वकिलाची भर घातली होती. यासोबतच कोणत्याही परिस्थितीत 17 तारखेपर्यंत सर्वेक्षणाचा अहवाल न्यायालयात सादर करण्याचे आदेश न्यायालयाने दिले आहेत. काशी विश्वनाथ मंदिराच्या शेजारी बांधलेल्या या मशिदीबद्दल हिंदू बाजूने मंदिर असल्याचा दावा केला जात आहे. मुघल शासक औरंगजेबाने मंदिर पाडून ही मशीद बांधल्याचा आरोप हिंदू करतात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

काँग्रेसवरही निशाणा साधला
यासोबतच नरोत्तम मिश्रा यांनी राजस्थानमध्ये सुरू असलेल्या काँग्रेस पक्षाच्या चिंतन शिविरावरही निशाणा साधला. आपला पक्ष वाचवण्यासाठी हा काँग्रेसचा ‘चिंतनशिवार’ नाही आणि राहुल गांधींना अध्यक्ष करण्यासाठी काँग्रेस पक्षाची चिंता छावणी नाही, असे ते म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply