Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

“आता तात्काळ बदलाची गरज…” सोनिया गांधींनी दिले संकेत; काँग्रेसमध्ये होणार मोठा बदल ?

दिल्ली – काँग्रेस (Congress) अध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांनी उदयपूर (Udaipur) येथील चिंतन शिविर येथील उद्घाटन भाषणात मोठे बदल सूचित केले आहेत. सोनिया गांधी यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, देश कठीण टप्प्यातून जात आहे आणि अशा वेळी लोकांना काँग्रेसकडून खूप आशा आहेत. पण भूतकाळातील अपयशातून पुढे जाण्यासाठी, काही संरचनात्मक बदल करण्याची आणि गोष्टींच्या कार्यपद्धतीत बदल करण्याची नितांत गरज आहे.

Advertisement

यासोबतच त्यांनी नेत्यांना आवाहन केले की, तुम्ही येथे काहीही बोलण्यास आणि अनेक सूचना देण्यास मोकळे आहात, मात्र संघटना म्हणून आपण एक आहोत असा एकच संदेश गेला पाहिजे. अशाप्रकारे सोनिया गांधी यांनी काँग्रेसमधील बदलांसाठी आपण तयार असल्याचे स्पष्ट केले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

एकीकडे त्यांनी बंडखोरांना बाहेरून संघटना म्हणून वागण्याचा सल्ला देत लक्ष्मणरेषा आखली आहे. याशिवाय बदलाची गरज सांगून संघटनेत आमूलाग्र बदल होणार असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले. आपल्या भाषणातून काँग्रेसजनांना प्रोत्साहन देताना सोनिया गांधी म्हणाल्या की, पक्षाने आपल्या सर्वांना खूप काही दिले आहे आणि आता आपले कर्ज परत करण्याची पाळी आहे. अशाप्रकारे सोनिया गांधी यांनी आता नवीन काँग्रेस स्थापन करण्याच्या तयारीत असल्याचे स्पष्ट संकेत दिले आहेत. खरे तर गेल्या अनेक वर्षांपासून काँग्रेसमधील काही असंतुष्ट नेते बदलाची मागणी करत आहेत. याशिवाय पीकेसोबत नुकत्याच झालेल्या संवादादरम्यान बदलाच्या रोडमॅपवर पुढे जाण्याची चर्चा होती. मात्र, पीके यांनी काँग्रेसमध्ये जाण्याचा प्रस्ताव धुडकावून लावला होता.

Loading...
Advertisement

सोनिया गांधींच्या भाषणाने सुधारणांचा रोडमॅप निश्चित केला

Advertisement

तेव्हा काँग्रेसने म्हटले की, आमच्याकडे परिवर्तनासाठी आवश्यक ताकद आणि नेतृत्व दोन्ही आहे. आता त्यांना या दिशेने बदलाच्या दिशेने वाटचाल करायची आहे, हे सोनिया गांधींच्या भाषणातून स्पष्ट झाले. अजय माकन यांनी चिंतन शिबिर सुरू होण्यापूर्वीच प्रसारमाध्यमांशी बोलताना काही बदलांची घोषणा केली होती, हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. ते म्हणाले की, आता काँग्रेसचे तिकीट मिळवण्यासाठी व्यक्तीने किमान 5 वर्षे पक्षासाठी काम केले असेल. मात्र, कुटुंबातील अन्य सदस्याने ही अट पूर्ण केल्यास त्याला सूट दिली जाईल.

Advertisement

याशिवाय पक्षातील निम्मी पदे 50 वर्षांखालील लोकांसाठी राखीव असतील. या माध्यमातून अनुभव आणि तरुणांचा उत्साह यात समतोल साधण्याचा पक्षाचा प्रयत्न असेल. एवढेच नाही तर एक कुटुंब एक तिकीट हे सूत्रही लागू करण्यात आले आहे. त्याचबरोबर पक्षाच्या पदावर एकदा 3 वर्षांचा कुलिंग ऑफ पीरियड असेल जेणेकरून इतरांना संधी मिळू शकेल. अल्पसंख्याक, दलित आणि ओबीसी वर्गातील नेत्यांसाठी 50 टक्के आरक्षण निश्चित करण्यात यावे, हा सर्वात महत्त्वाचा प्रस्ताव आहे. अशा स्थितीत चिंतन शिबिराच्या समारोपाच्या वेळी काँग्रेस पक्षाची कामगिरी सुधारण्याचा ठराव घेणार असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply