Take a fresh look at your lifestyle.

सत्ताधारी पक्षाच्या ‘त्या’ आमदाराच्या अडचणीत वाढ; पोलीसांनी दाखल केले तब्बल 18 गुन्हे

दिल्ली –  अनेकदा चर्चेत राहणारे सत्ताधारी आम आदमी पक्षाचे (AAP) आमदार अमानतुल्ला खान (Amanatullah Khan) यांचा गुन्हेगारीचा आलेख दिवसेंदिवस वाढत आहे. दिल्ली पोलिसांनी (Delhi Police) शुक्रवारी सांगितले की, आपचे आमदार अमानतुल्ला खान यांच्याविरोधात आतापर्यंत 18 एफआयआर नोंदवण्यात आले आहेत आणि 30 मार्च रोजीच त्यांना इतिहास-पत्रक आणि वाईट चारित्र्य म्हणून घोषित करण्यात आले आहे.

Advertisement

प्रत्यक्षात दिल्लीतील विविध भागात महापालिकांची अतिक्रमणविरोधी मोहीम सुरू आहे. दक्षिणपूर्व दिल्लीतील मदनपूर खादर भागात गुरुवारी झालेल्या हिंसक निदर्शने आणि दगडफेकीदरम्यान स्थानिकांनी बुलडोझर रोखण्याचा प्रयत्न केला आणि सुरक्षा जवानांवर दगडफेक केली.

Advertisement

यादरम्यान मदनपूर खादर येथील कांचन कुंज येथे आपचे आमदार अमानतुल्ला खान यांनी समर्थक आणि स्थानिक नागरिकांसह महापालिकेच्या या मोहिमेला विरोध केला. यानंतर, दंगल आणि सरकारी कर्मचार्‍यांच्या कामात अडथळा आणल्याच्या आरोपाखाली आप आमदाराला अटक करण्यात आली, तेथून त्यांना न्यायालयीन कोठडी सुनावण्यात आली. अमानतुल्ला खान यांच्या अटकेच्या निषेधार्थ आज ओखला आणि शाहीनबागमधील अनेक बाजारपेठा बंद ठेवण्यात आल्याचे सांगण्यात येत आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

डीसीपी ईशा पांडे यांनी सांगितले की, भारतीय दंड संहितेच्या (IPC) कलमांतर्गत एफआयआर नोंदवण्यात आला आहे. अमानतुल्ला खान आणि त्यांच्या पाच समर्थकांना दंगल आणि सरकारी कर्मचाऱ्यांना कर्तव्य बजावण्यापासून रोखल्याच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आली आहे.

Advertisement

सोमवारीही शाहीनबागमधील प्रचारादरम्यान आपचे आमदार अमानतुल्ला खान यांनी विरोध केला होता, असा आरोप आहे. अधिकाऱ्यांच्या कामात अडथळा आणल्याप्रकरणी त्यांच्यावर एफआयआर दाखल करण्यात आला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply