Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसने घेतला मोठा निर्णय; अखेर ‘त्या’ निणर्यावर झाली शिक्का मोर्तब

उदयपूर – राजस्थानच्या (Rajshthan) उदयपूरमध्ये (Udaipur) तीन दिवसीय विचारमंथन सत्रापूर्वी काँग्रेसचे (Congress) ज्येष्ठ नेते अजय माकन (Ajay Maken) म्हणाले की, पक्ष ‘एक कुटुंब, एक तिकीट’ या नियमावर पूर्णपणे एकमत आहे. या चिंतन शिबिरानंतर पक्षात मोठे संघटनात्मक फेरबदल करण्यात येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. अजय माकन म्हणाले की, काँग्रेसने ‘एक कुटुंब, एक तिकीट’ या प्रस्तावावर पूर्ण सहमती दर्शवली असून, किमान पाच वर्षे संघटनेत काम केल्यास कुटुंबातील दुसऱ्या व्यक्तीला तिकीट मिळेल.

Advertisement

माकन म्हणाले, “पक्षाचे नेते त्यांच्या कुटुंबीयांना आणि नातेवाईकांना तिकीट देणार नाहीत या प्रस्तावावर पॅनेलच्या सदस्यांमध्ये जवळपास पूर्ण एकमत आहे. पक्षात कोणतेही काम न करता कुटुंब किंवा नातेवाईकांना तिकीट मिळेल याची खात्री पक्षाचे नेते घेतील. न दिल्यास त्यांना तिकीट देण्यापूर्वी किमान 5 वर्षे पक्षात काम करावे लागेल.

Advertisement

NDTV च्या वृत्तानुसार, ‘एक कुटुंब, एक तिकीट’ हा नियम चिंतन शिवारमध्ये मंजूर झाला असला तरी तो गांधी कुटुंबाला लागू होणार नाही. नेत्यांचे म्हणणे आहे की कॉंग्रेस “जातीय ध्रुवीकरण” वर चर्चा करण्याची आणि राज्य निवडणुका आणि 2024 च्या राष्ट्रीय निवडणुकीची तयारी करण्याची योजना आखत आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

अजय माकन म्हणाले, “कोणतीही व्यक्ती जी सतत या पदावर आहे, जर ती व्यक्ती त्याच पदावर परत आली तर त्याला पायउतार व्हावे लागेल आणि तीन वर्षांचा थंड कालावधी घ्यावा लागेल.” संघटनेत 50 टक्के जागा प्रत्येक स्तरावर तरुणांना द्यावी, असाही प्रस्ताव चिंतन शिबिरात मांडण्यात आल्याचे ते म्हणाले. काँग्रेसचे सरचिटणीस म्हणाले की, ब्लॉक आणि बूथ कमिटीमध्ये मंडल समिती स्थापन करण्याचा करार होईल, एका मंडल समितीमध्ये 15 ते 20 बूथ असतील.

Advertisement

“काँग्रेसमध्ये काम करण्याची पद्धत खूप जुनी आहे. या चिंतन शिबिराच्या माध्यमातून यामध्ये आमूलाग्र बदल करण्यात येणार आहे. चिंतन शिबिरासाठी स्थापन करण्यात आलेल्या काँग्रेसच्या संघटनेच्या समन्वय समितीचे सदस्य माकन म्हणाले, “संघटनेची खालची पातळी म्हणजे बूथ कमिटी. ब्लॉक कमिटीच्या खाली बूथ येतात. पण आता त्यांच्या मधोमध , मंडल समिती स्थापन करण्याचा प्रस्ताव आहे. मंडल समितीमध्ये 15 ते 20 बूथ असतील. यावरही एकमत आहे.

Advertisement

ग्राउंड लेव्हल सर्व्हे आणि इतर अशा कामांसाठी पक्षात “पब्लिक इनसाइट डिपार्टमेंट’ तयार करण्याचाही प्रस्ताव असल्याचे ते म्हणाले. माकन म्हणाले, “याशिवाय पदाधिकाऱ्यांच्या कामकाजाच्या कामगिरीचेही छाननीसाठी मूल्यांकन करण्याचा प्रस्ताव आहे. ” युनिट्स (असेसमेंट विंग) बनवाव्यात जेणेकरुन जे चांगले काम करतात त्यांना जागा दिली जाईल आणि जे काम करत नाहीत त्यांना काढून टाकले जाईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply