Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ज्ञानवापी मशिद प्रकरणात न्यायालयाचा मोठा निर्णय; अनेकांना धक्का

दिल्ली – वाराणसी ( Varanasi) येथील ज्ञानवापी  मशिदीच्या (Gyanvapi masjid) सर्वेक्षणासाठी आयुक्त बदलले जाणार नाहीत. गुरुवारी वाराणसी कनिष्ठ न्यायालयाने हा निकाल दिला.

Advertisement

याप्रकरणी न्यायालयाने 17 मे रोजी सर्वेक्षण अहवाल मागवला आहे. म्हणजे त्यापूर्वी सर्वेक्षण पूर्ण करावे लागणार आहे. सर्वेक्षणात अडथळा आणणाऱ्यांवर कारवाई केली जाईल, असे न्यायालयाने सांगितले. दोन सहाय्यक आयुक्तांची नियुक्ती करण्याचे निर्देशही न्यायालयाने दिले आहेत. सकाळी 8 ते दुपारी 12 वाजेपर्यंत चोवीस तास सर्वेक्षण करण्यात येईल, असे आदेश न्यायालयाने दिले आहेत. यावेळी आयुक्त अजय मिश्रा यांच्यासह सहायक आयुक्त विशाल आणि अजय प्रताप उपस्थित राहणार आहेत. गेल्या महिन्यात वाराणसी न्यायालयाने ज्ञानवापी परिसराच्या सर्वेक्षणासाठी आयुक्त नेमण्याचे निर्देश दिले होते. याप्रकरणी न्यायालयाने व्हिडिओग्राफी करण्याचे आदेश दिले होते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

वाराणसी न्यायालय रिकामे करण्यात आले

Advertisement

निकालापूर्वी पोलिसांनी वाराणसी न्यायालय रिकामे केले. या प्रकरणाशी संबंधित लोकांनाच कोर्टात राहण्यास सांगण्यात आले आहे. ज्ञानवापी मशिदीच्या आवारात शृंगार गौरी आणि इतर देवतांची रोजची पूजा केली जाते हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. 18 ऑगस्ट 2021 रोजी, 5 महिला ज्ञानवापी मशिदीच्या आवारात माँ शृंगार गौरी, गणेशजी, हनुमानजी आणि परिसरात उपस्थित असलेल्या इतर देवतांसह देवींच्या दैनंदिन पूजेची परवानगी घेण्यासाठी न्यायालयात पोहोचल्या होत्या. सध्या येथे वर्षातून एकदाच पूजा केली जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply