Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेस अडचणीत; निवडणुकीपूर्वीच राहुल गांधीकडे केली ‘ही’ मोठी मागणी

दिल्ली –  गुजरातमधील (Gujarat) दाहोद येथे पोहोचलेले काँग्रेस (Congress) नेते राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांनी आमदारांसोबत बंद खोलीत विशेष बैठक घेतली. यावेळी काँग्रेस नेत्यांनी राहुल यांच्यासमोर अनेक मागण्या ठेवल्याचे वृत्त आहे. यामध्ये राज्यात मजबूत चेहऱ्याच्या मागणीचा समावेश आहे. त्याचबरोबर निवडणूक रणनीतीकारांची इच्छाही नेते व्यक्त करत असल्याचेही बोलले जात आहे. 182 विधानसभेच्या जागा असलेल्या गुजरातमध्ये वर्षाच्या अखेरीस निवडणुका होऊ शकतात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

दाहोदमध्ये आदिवासी मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी राहुल गांधी यांनी एका कार्यक्रमाला संबोधित केले. आदिवासींच्या भेटीनंतर त्यांनी आमदारांसोबत बंद खोलीत विशेष बैठक बोलावली होती. इंडिया टुडेच्या वृत्तानुसार, गुजरात विधानसभा निवडणुकीपूर्वी प्रशांत किशोर काँग्रेससाठी निवडणूक रणनीतीकार बनणार असल्याची चर्चा सुरू होती.

Loading...
Advertisement

अहवालानुसार, काँग्रेसला चांगली कामगिरी करता आली असती, असे अनेकांचे मत आहे. काँग्रेस नेत्यांनी ग्राउंड लेव्हलवर ठोस रणनीती आखू शकेल अशा निवडणूक रणनीतीकाराची मागणी केली आहे.

Advertisement

वृत्तानुसार, बैठकीदरम्यान, पक्षाच्या आमदारांनी राहुल गांधींना गुजरातचे आणखी दौरे आयोजित करण्यास आणि अधिक रॅली आणि रोड शो आयोजित करण्यास सांगितले आहे. याशिवाय प्रियांका गांधी वढेरा यांनीही विधानसभा निवडणुकीपूर्वी राज्यात यावे, अशी मागणी पक्ष नेतृत्वाने केली आहे. प्रदेश काँग्रेसच्या आमदारांनी गुजरातमध्ये पक्षासाठी मजबूत चेहरा देण्याची मागणी केली आहे. पक्षाचा चेहरा कोणत्याही वादात अडकू नये आणि तो प्रत्येक जातीने स्वीकारला पाहिजे, असे आमदारांनी राहुल यांना सांगितले आहे.

Advertisement

याशिवाय गुजरात काँग्रेस आमदारांनी महिला आमदारांना अधिक संधी देण्याची मागणी केली आहे. राज्यात महिला आमदारांची संख्या जास्त असावी यावरही एकमत झाले. वृत्तानुसार, गोपनीयतेच्या अटीवर बैठकीला उपस्थित असलेल्या काँग्रेस आमदाराने सांगितले की, राहुल गांधी यांनी पक्ष कार्यकर्त्यांना सांगितले आहे की, “आपण पक्षापेक्षा वरचे आहोत, असे कोणीही समजू नये.” पक्षाला प्रथम प्राधान्य आहे, व्यक्तीला नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply