Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आझम खान यांना दिलासा: उच्च न्यायालयाने दिला मोठा निर्णय; आता..

दिल्ली – सपाचे (Samajwadi party) तगडे नेते माजी मंत्री आझम खान (Azam Khan) यांना मोठा दिलासा मिळाला आहे. आझम खान यांना अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने (Allahabad High Court) जामीन मंजूर केला आहे.

Advertisement

5 मे रोजी न्यायालयाने वक्फ बोर्ड जमीन प्रकरणाचा निकाल राखून ठेवला होता. न्यायमूर्ती राहुल चतुर्वेदी यांनी खुल्या न्यायालयात हा निकाल दिला. मात्र, आझमच्या तुरुंगातून बाहेर येण्याबाबत साशंकता कायम आहे. आझम खान यांच्या विरोधात तीन दिवसांपूर्वी नोंदवलेल्या शाळांच्या मान्यता प्रकरणी तुरुंगात नोटीस बजावण्यात आली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

5 मे रोजी आझम खान यांच्या वतीने अधिवक्ता इम्रान उल्ला आणि सरकारच्या वतीने अतिरिक्त महाधिवक्ता एमसी चतुर्वेदी यांना तीन तास चाललेल्या सुनावणीनंतर न्यायालयाने जामिनावरील निर्णय राखून ठेवला होता. त्याआधी, 4 डिसेंबर 2021 रोजी न्यायालयाने अनेक दिवसांच्या प्रदीर्घ सुनावणीनंतर जामीन अर्जावरील निर्णय राखून ठेवला होता.

Advertisement

गेल्या महिन्यात सरकारने या खटल्याच्या संदर्भात काही नवीन तथ्ये मांडण्यासाठी अर्ज दिला होता, त्यानंतर 5 मे रोजी पुन्हा जामिनावर सुनावणी झाली. विशेष म्हणजे 2019 पासून आझम खानवर 90 खटले दाखल झाले असून त्यापैकी 88 प्रकरणांमध्ये त्यांना जामीन देण्यात आला आहे. यातील एक गुन्हा गेल्या आठवड्यात नोंदवण्यात आला होता.

Advertisement

त्या प्रकरणी तुरुंगातही शिक्षा झाली आहे. अशा परिस्थितीत आझम यांना आता त्या प्रकरणातही जामीन घ्यावा लागणार असल्याचे मानले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply