Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन् ..’त्या’ प्रकरणात मुख्यमंत्री संतापले; दिले कारवाईचे आदेश, जाणून घ्या प्रकरण

दिल्ली – बीपीएससी परीक्षेची (BPSC Exam) प्रश्नपत्रिका (Questions paper) फुटल्यानंतर बिहारमध्ये (Bihar) खळबळ उडाली आहे. त्यामुळे मुख्यमंत्री नितीशकुमार (Nitish Kumar) पुन्हा एकदा विरोधी पक्षांच्या निशाण्यावर आले आहेत. प्रश्नपत्रिका व्हायरल झाल्यानंतर बीपीएससीने परीक्षा रद्द केली आहे. आता मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांनी यावर मौन सोडले आहे. सोमवारी जनता दरबार कार्यक्रमानंतर माध्यमांशी बोलताना मुख्यमंत्री नितीश म्हणाले की, प्रश्नपत्रिका निघताच कारवाई करण्यात आली आणि परीक्षा तत्काळ रद्द करण्यात आली.

Advertisement

प्रश्नपत्रिका कोठून फुटली, कशी फुटली, या सर्व बाबी पाहिल्या जात असल्याचे मुख्यमंत्री म्हणाले. परीक्षा सुरू होण्यापूर्वी ती कशी फुटली याचा सखोल तपास सुरू आहे. माहिती मिळाल्यानंतर रविवारी संध्याकाळीच सर्व लोकांशी संवाद साधला. त्यानंतर लवकरात लवकर चौकशी करून कारवाई करण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. भविष्यात असे प्रकार घडू नयेत यासाठीही काम केले पाहिजे.

Advertisement

बिहारमधील वाढत्या सायबर गुन्ह्यांवर नितीश कुमार म्हणाले की, त्रास देणाऱ्यांवर कारवाई केली जात आहे. प्रशासकीय पातळीवर बरीच सक्रियता वाढवली जात आहे. प्रत्येकासाठी मार्गदर्शक तत्त्वे तयार केली आहेत. बिहारमध्ये कोणत्याही गुन्ह्यावर जलद कारवाई केली जाते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

धर्मेंद्र प्रधान यांच्याशी झालेल्या चर्चेचा अर्थ काढण्याची गरज नाही

Advertisement

त्याचवेळी केंद्रीय शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांच्या भेटीवर मुख्यमंत्री नितीश कुमार म्हणाले की, त्यांचे त्यांच्याशी जुने नाते आहे, त्यामुळे ते मला भेटायला आले होते. तो यावा अशी त्याची इच्छा होती आणि तो माझ्याशी बोलला. शिक्षणाच्या विषयावरही त्यांच्याशी चर्चा झाली आहे. मुख्यमंत्री नितीश म्हणाले की धर्मेंद्र प्रधान यांच्याशी झालेल्या संभाषणाचा अर्थ काढण्याची गरज नाही, ही पूर्णपणे खाजगी बैठक होती. विशेष काही जाणून घेण्यासाठी किंवा चर्चा करण्यासाठी ते दिल्लीहून बिहारमध्ये आले नव्हते.

Advertisement

बिहारमध्ये संपूर्णपणे जात जनगणना केली जाईल

Advertisement

जात जनगणना करण्याच्या प्रश्नावर मुख्यमंत्री नितीश कुमार म्हणाले की, सर्व पक्षांशी बोलून निर्णय घेतला जाईल. सर्वपक्षीयांनी बसावे व त्यांच्या मतानुसार निर्णय घेतला जाईल, अशी आमची इच्छा आहे. बिहारमध्ये जात जनगणना झाली तर ती अर्धी नाही तर पूर्ण होईल. ते म्हणाले की, कोरोना आणि धार्मिक कार्यक्रमांमुळे यावर बैठक होऊ शकली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply