Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

विधानसभेबाहेर खलिस्तानी झेंडा?; मुख्यमंत्र्यांनी घेतला मोठा निर्णय; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली –  हिमाचल विधानसभेच्या (Himachal Pradesh Assembly) मुख्य दरवाजे आणि भिंतींवर ‘खलिस्तान’चे (Khalistan) ध्वज बांधलेले आढळल्यानंतर मुख्यमंत्री जय राम ठाकूर (CM Jay Ram Thakur) यांनी रविवारी सांगितले की सरकार विविध राज्यांच्या सीमेवरील सुरक्षेचा आढावा घेईल. कांगडा पोलीस अधीक्षकांनी या घटनेत ‘पंजाबमधील काही पर्यटक’ सामील असल्याची शक्यता वर्तवली आहे. यानंतर मुख्यमंत्र्यांनी सीमेवरील सुरक्षेचा आढावा घेतल्याची चर्चा आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

हिमाचल प्रदेश हे एक पर्वतीय राज्य आहे जे भारताच्या विविध भागातून पर्यटकांना आकर्षित करते. त्याची सीमा जम्मू आणि काश्मीर, लडाख, उत्तराखंड, हरियाणा आणि पंजाबशी आहे.

Advertisement

एएनआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना जय राम ठाकूर म्हणाले, “मी या घटनेचा निषेध करतो. मी राज्यातील लोकांना शांतता राखण्याचे आवाहन करतो. गुन्हेगारांवर कारवाई केली जाईल. आम्ही लवकरच इतर राज्यांसह आमच्या सीमा ओलांडू. “सुरक्षेचा आढावा घेणार आहोत. “

Loading...
Advertisement

मुख्यमंत्र्यांनी पुढे सांगितले की, या घटनेनंतर एफआयआर नोंदवण्यात आला असून दोषींना पकडण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. ते म्हणाले, “घटना दुर्दैवी असून मी चौकशीचे आदेश दिले आहेत. एफआयआरही नोंदवण्यात आला असून आम्ही दोषींना पकडण्याचा प्रयत्न करत आहोत.”

Advertisement

जयराम ठाकूर म्हणाले की, गुन्हेगारांनी विधानसभा संकुलाच्या अंतर्गत भागात पोलिस तैनात केल्याचा फायदा घेत भिंती आणि गेटवर झेंडे लावले. ते म्हणाले, “ही घटना रात्री घडल्याचे बोलले जात आहे. विधानसभा संकुलाच्या आतील भागात मोठा बंदोबस्त असल्याने पोलिस तैनात करण्यात आले आहेत. त्यामुळे विधानसभेच्या भिंतीवर आणि मुख्य गेटवर पोस्टर्स लावण्यात आले आहेत. गुन्हेगारांबाबत सुगावा मिळाला आहे. सीसीटीव्ही फुटेज तपासले जात आहेत.

Advertisement

याआधी रविवारी सकाळी धर्मशाला येथील हिमाचल प्रदेश विधानसभेच्या मुख्य गेटवर आणि सीमा भिंतीवर ‘खलिस्तान’चे झेंडे बांधलेले आढळले. ही घटना उघडकीस आल्यानंतर लगेचच एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, गेट आणि भिंतींवरून झेंडे काढून टाकण्यात आले आहेत. कांगरा पोलीस अधीक्षक खुशाल शर्मा म्हणाले, “हे आज रात्री उशिरा किंवा पहाटे घडले असावे. आम्ही विधानसभेच्या गेटवरून खलिस्तानचे झेंडे हटवले आहेत. हे पंजाबमधील काही पर्यटकांचे कृत्य असू शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply