Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चीनने उचलला मोठा पाऊल; अखेर घेतला ‘तो’ निर्णय, अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली –  चीनने (China) देशातील सरकारी-समर्थित कंपन्या आणि एजन्सींना दोन वर्षांत परदेशी-ब्रँडचे संगणक (Computer) चीनी संगणकांसह बदलण्याचे आदेश दिले आहेत. जिनपिंग सरकारचे हे पाऊल पाश्चात्य तंत्रज्ञानावरील अवलंबित्व संपवण्याच्या चीनच्या सर्वात आक्रमक प्रयत्नांपैकी एक आहे.

Advertisement

सुमारे पाच कोटी संगणक बदलले जातील

Advertisement

ब्लूमबर्गने सूत्रांच्या हवाल्याने सांगितले की, कर्मचार्‍यांना स्थानिक पातळीवर उपलब्ध पर्यायांसह परदेशी बनावटीचे संगणक बदलण्यास सांगितले आहे. चिनी कंपन्यांनी बनवलेले हे संगणक स्थानिक पातळीवर विकसित केलेल्या सॉफ्टवेअरवर चालतील. ही कसरत पूर्ण झाल्यावर केंद्र सरकारच्या पातळीवर केवळ पाच कोटी संगणक बदलले जातील.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

तज्ञ काय म्हणतात?

Advertisement

जिनपिंग सरकारचे हे पाऊल म्हणजे पाश्चात्य तंत्रज्ञानावरील अवलंबित्व कमी करण्याचा प्रयत्न असल्याचे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. चीनला आपल्या सरकारी खात्यात पाश्चात्य देशांमध्ये बनवलेल्या संगणकांना जास्त जागा द्यायची नाही. चीनचे हे पाऊल केवळ संगणकापुरते मर्यादित राहणार नाही. यामध्ये मोबाईल, सेमीकंडक्टर आणि बरेच काही समाविष्ट असू शकते.

Advertisement

अहवालानुसार, चीन सरकारच्या या निर्णयाचा डेल आणि एचपी सारख्या कंपन्यांवर परिणाम होण्याची अपेक्षा आहे कारण या कंपन्यांचे चीनी बाजारपेठेत मोठे अस्तित्व आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply