Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

दिदींना टक्कर देण्यासाठी अमित शहा खेळणार मास्टरस्ट्रोक; ‘तो’ स्टार खेळाडू करणार भाजपमध्ये प्रवेश?

दिल्ली – केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह (Amit Shah) आज शुक्रवारी रात्री बीसीसीआय (BCCI) अध्यक्ष आणि कोलकाताचे राजकुमार सौरव गांगुली (Sourav Ganguly) यांच्या निवासस्थानी एका डिनर पार्टीला उपस्थित राहणार आहेत. शाह यांनी सौरव गांगुलीच्या घरी जेवायला हजेरी लावल्याने पश्चिम बंगालमध्ये पुन्हा एकदा नव्या राजकीय अटकळांना जोर आला आहे. याआधीही गांगुली यांचा भाजपमध्ये समावेश करण्याची योजना होती, मात्र त्यावेळी काही कारणांमुळे ते होऊ शकले नाही, मात्र आता पुन्हा एकदा गांगुली भाजपमध्ये जाण्याची शक्यता बळावली असल्याचे पक्षातील सूत्रांचे म्हणणे आहे.

Advertisement

गृहमंत्री अमित शहा यांचा सौरव गांगुलीच्या घरी जेवणाचा कार्यक्रम जवळपास निश्चित झाल्याचे समजते. शाह गांगुलीच्या घरी पोहोचण्याच्या काही वेळापूर्वी बीसीसीआयचे अध्यक्ष गांगुली म्हणाले की, त्यांनी गृहमंत्र्यांसाठी शाकाहारी जेवण बनवले आहे. गांगुली म्हणाले की, गृहमंत्र्यांनी त्यांचे डिनरचे आमंत्रण स्वीकारले असून ते संध्याकाळी एकत्र जेवण करतील. गांगुली बीसीसीआयचे अध्यक्ष आहेत आणि अमित शाह यांचा मुलगा जय शाह बीसीसीआयचा सचिव आहे. गांगुलीने सांगितले की, तो शाह यांना 2008 पासून ओळखतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पश्चिम बंगाल विधानसभा निवडणुकीपूर्वी सौरव गांगुली भाजपमध्ये प्रवेश करणार होते, परंतु हृदयविकाराच्या किरकोळ झटक्यानंतर त्यांनी आरोग्य लाभ घेण्यास प्राधान्य दिल्याचे भाजपच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे आणि त्यावेळी त्यांचा भाजपमध्ये प्रवेश करण्याचा निर्णय मागे पडला होता. त्यावेळी भाजप गांगुली यांना पक्षाचा मुख्यमंत्री चेहरा करण्याचा विचार करत होता. गांगुली हा भारतीय क्रिकेट संघाचा सर्वात यशस्वी कर्णधार आहे. पश्चिम बंगालमध्ये त्यांचा मोठा चाहतावर्ग आहे. त्यांना कोलकाताचा राजकुमार म्हणूनही ओळखले जाते. अशा स्थितीत गांगुलीला सोबत घेऊन भाजपला ममता बॅनर्जींचा बालेकिल्ला भेदायचा आहे.

Advertisement

ममताने चिमटी घेतली
पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी अमित शाह यांच्या गांगुलीच्या घरी होणाऱ्या डिनर पार्टीवर खिल्ली उडवली आहे. ते म्हणाले की, आपल्या पाहुण्यांचे मनापासून स्वागत करण्याची आपली परंपरा आहे. मला सौरव गांगुलीला सांगायचे आहे की मिष्टी दोई (गोड दही) शाह यांना खायला हवे. मिष्टी डोई हा पश्चिम बंगालमधील प्रसिद्ध पदार्थ आहे.

Advertisement

सौरव गांगुलीच्या निवासस्थानी जाण्यापूर्वी अमित शाह कोलकाता येथील व्हिक्टोरिया मेमोरियल हॉलमध्ये सांस्कृतिक मंत्रालयाने आयोजित केलेल्या ‘मुक्ती-मातृका’ सांस्कृतिक कार्यक्रमात सहभागी होणार आहेत. सौरव गांगुलीची पत्नी डोना गांगुली आणि तिची मंडळी दीक्षा मंजरी यांचे नृत्यही असेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply