Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आझम खान यांना झटका; ‘त्या’ प्रकरणात MP-MLA न्यायालयाने जारी केले वॉरंट, जाणून घ्या प्रकरण

दिल्ली – समाजवादी पक्षाचे (Samajwadi party) रामपूरचे (Rampur)आमदार आझम खान (Azam Khan) यांच्या अडचणीत सातत्याने वाढ होत आहे. दरम्यान, नॅशनल बिल्डिंग कोडचे चुकीचे प्रमाणपत्र दिल्याप्रकरणी खासदार-आमदार न्यायालयाने (MLA-MP Court) सपा आमदाराला दोषी ठरवले आहे. यासह न्यायालयाने आझम खान यांच्याविरोधात वॉरंट जारी केले आहे. खरे तर आझम कुटुंबाने अनाथाश्रमाच्या जमिनीवर रामपूर पब्लिक स्कूल तर बांधलेच, पण एका शाळेच्या कागदावर तीन शाळांची मान्यताही घेतली. एवढेच नाही तर नॅशनल बिल्डिंग कोडचे प्रमाणपत्रही चुकीचे सादर करण्यात आले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

खासदार-आमदार न्यायालयाच्या वॉरंटनंतर आझम खान यांना सध्या सीतापूर कारागृहातून बाहेर पडणे कठीण झाले आहे. वास्तविक 2020 मध्ये अज्ञाताविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. यानंतर तपासाअंती आझम खान यांची पत्नी तंजीन फातमा विरुद्ध 420 मध्ये गुन्हा दाखल करण्यात आला. एवढेच नाही तर या प्रकरणी न्यायालयात आरोपपत्र ठेवण्यात आले होते, मात्र नंतर भाजप नेते आकाश सक्सेना यांनी पुन्हा चौकशीची मागणी केली होती. फेरपरीक्षेत नॅशनल बिल्डिंग कोडचे प्रमाणपत्र चुकीचे निघाले आहे.

Advertisement

त्याचवेळी नॅशनल बिल्डिंग कोडचे प्रमाणपत्र तपासल्यानंतर हे प्रमाणपत्र आम्ही जारी केले नसल्याचे जारी करणाऱ्या अधिकाऱ्याने सांगितले आहे. या प्रकरणी न्यायालयाने आझम खान यांना दोषी ठरवले आहे. इतकेच नाही तर नॅशनल बिल्डिंग कोड प्रकरणात आझम खान यांच्याविरोधात कलम 467, 468, 471, 420 आणि 120बी वाढवण्यात आली आहे. तर या प्रकरणाची तक्रार भाजप नेत्याने 2020 मध्ये केली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply