Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाबो.. ‘त्या’ विद्यापीठाने थेट राहुल गांधींना प्रवेश नाकारला; जाणुन घ्या संपूर्ण डिटेल्स

मुंबई –  भारतातील सर्वात जुन्या विद्यापीठांमध्ये उस्मानिया विद्यापीठाचे (Osmania University) नाव समाविष्ट आहे. आता असे वृत्त आहे की विद्यापीठाने काँग्रेस (Congress) नेते राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांना कॅम्पसमध्ये ‘अराजकीय’ भेटीसाठी परवानगी नाकारली आहे. याबाबत अद्याप अधिकृतपणे काहीही सांगण्यात आले नसले तरी या कथित निर्णयामुळे तेलंगणात नवा राजकीय वाद निर्माण झाला आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

इंडियन एक्स्प्रेसच्या वृत्तानुसार, विद्यापीठाने कार्यक्रमाच्या आयोजकांना कार्यकारी समितीच्या कथित निर्णयाबाबत लेखी माहिती दिलेली नाही. याप्रकरणी काँग्रेसने तेलंगणा राष्ट्र समितीच्या राज्य सरकारवर निशाणा साधला आहे. त्याचवेळी राहुलच्या भेटीसाठी विद्यापीठाला आदेश देण्यासाठी काही विद्यार्थ्यांनी उच्च न्यायालयात धाव घेतली आहे. काँग्रेस नेत्यांनी रविवारी सांगितले की त्यांनी 23 एप्रिल रोजी कार्यक्रमासाठी परवानगी मागितली होती आणि त्यांना सांगण्यात आले की हा कार्यक्रम “अराजकीय” असेल.

Loading...
Advertisement

अहवालानुसार, एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, 2017 पासून कार्यकारी परिषदेने एक ठराव मंजूर केला होता, ज्यामध्ये कॅम्पसमध्ये राजकीय सभांसह गैर-शैक्षणिक क्रियाकलापांवर बंदी घालण्यात आली होती. असा प्रस्ताव जून 2017 मध्ये स्वीकारण्यात आल्याचे अधिकाऱ्याने सांगितले. ते म्हणाले की, वर्षभरापूर्वी उच्च न्यायालयाने राज्य सरकारला विद्यापीठ परिसरात राजकीय आणि जाहीर सभांना परवानगी देऊ नये, असे आदेश दिले होते. वास्तविक, त्या काळात राजकीय घडामोडींच्या सततच्या त्रासामुळे ही याचिका दाखल करण्यात आली होती.

Advertisement

विद्यापीठाने घेतलेल्या या कथित निर्णयामुळे कॅम्पसमध्ये संतापाची लाट उसळली आहे. युथ काँग्रेसचे अनेक नेते आणि समर्थकांनी  ओयू कला महाविद्यालयात निदर्शने केली. त्याचवेळी याला प्रत्युत्तर म्हणून अखिल भारतीय विद्यार्थी परिषद आणि टीआरएसशी संलग्न विद्यार्थी संघटनांनी प्रत्युत्तर दिले.

Advertisement

अहवालानुसार, तेलंगणा निरुद्योग विद्यार्थी संयुक्त कृती समितीच्या मानवता रॉय यांनी सांगितले की, प्रशासनाने या निर्णयाची लेखी माहिती दिलेली नाही. ते म्हणाले, ‘सोमवारी प्रशासनाकडून काहीतरी अपेक्षा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply