Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

… तर त्यांना महाराष्ट्राची ताकद दाखवू: राज ठाकरे पुन्हा चर्चेत; ‘त्या’ प्रकरणावरून दिला इशारा

औरंगाबाद – महाराष्ट्रातील लाऊडस्पीकरचा वाद संपताना दिसत नाही. रविवारी महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) प्रमुख राज ठाकरे (Raj Thackeray) म्हणाले की, लाऊडस्पीकरचा मुद्दा नवीन नाही आणि धार्मिक मुद्दा नाही. 4 मे पासून कोणाचेही ऐकणार नसल्याचे त्यांनी सांगितले. ते म्हणाले की 3 मे पर्यंत मशिदींमधून सर्व लाऊडस्पीकर काढून टाकण्याच्या राज्य सरकारला दिलेल्या अल्टिमेटमवर ते ठाम आहेत.

Advertisement

ते म्हणाले, “जर त्यांना नीट समजत नसेल तर आम्ही त्यांना महाराष्ट्राची ताकद दाखवू.” लाऊडस्पीकरचा आवाज हा धार्मिक नसून सामाजिक प्रश्न असल्याचे ते म्हणाले. ठाकरे म्हणाले की, सर्व लाऊडस्पीकर (मशिदींवरील) बेकायदेशीर आहेत. त्यांनी विचारले की ही एक मैफिल आहे का ज्यामध्ये इतके लाऊडस्पीकर वापरले जातात?

Advertisement

मनसे प्रमुखांनी औरंगाबादमध्ये (Aurangabad) हिंदूंच्या मेळाव्याला संबोधित करताना, जर लाऊडस्पीकर काढले नाहीत तर हनुमान चालीसा दुप्पट आवाजाने वाचेल. उत्तर प्रदेश मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवू शकतो तर महाराष्ट्र का नाही करू शकत, असे ते म्हणाले. राज ठाकरे यांनी गुढीपाडव्याला आपल्या भाषणात हा वाद ओढवून घेतला, जिथे ते म्हणाले की जर आघार मशिदींनी लाऊडस्पीकर काढले नाहीत तर त्यांचे कार्यकर्ते हनुमान चालीसाचे पठण करतील.

Advertisement

लाऊडस्पीकर आणि हनुमान चालिसा वादात सहभागी असलेल्या महाराष्ट्रातील दोन राजकारणी नवनीत राणा आणि त्यांचे पती रवी राणा यांना अटक करून तुरुंगात रवानगी करण्यात आली आहे. अमरावतीचे अपक्ष खासदार नवनीत राणा यांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याची धमकी दिली होती, मात्र नंतर त्यांनी आपली योजना रद्द केली. राणा दाम्पत्यावर मुंबई पोलिसांच्या वतीने देशद्रोहाचा गुन्हाही दाखल करण्यात आला आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गेल्या काही दिवसांत उत्तर प्रदेश सरकारने मंदिरांसह धार्मिक स्थळांवरून हजारो लाऊडस्पीकर हटवले आहेत. 20 एप्रिल रोजी मथुरा येथील श्री कृष्णजन्मभूमी हे लाऊडस्पीकर खाली आणणारे पहिले लोक होते. राज ठाकरे म्हणाले की, महाराष्ट्रात अनेक समस्या आहेत आणि लाऊडस्पीकर हा देखील त्यापैकी एक आहे.

Advertisement

ते म्हणाले की, नुकतेच एका पत्रकाराने मला विचारले की मी अचानक लाऊडस्पीकरचा मुद्दा का उपस्थित केला? पण ही काही नवीन आणि अचानक समस्या नाही. या समस्येवर मी नुकताच एक उपाय मांडला आहे की हे लाऊडस्पीकर काढले नाहीत तर हनुमान चालीसा वाजवावी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply