Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. निवडणुकीपूर्वीच ‘या’ राज्यात काँग्रेसमध्ये पुन्हा फूट; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली –  मध्य प्रदेशात विधानसभा निवडणुकीच्या (Madhya Pradesh assembly election) तोंडावर माजी मुख्यमंत्री आणि विद्यमान प्रदेशाध्यक्ष कमलनाथ (kamalnath)यांच्या अडचणी वाढताना दिसत आहेत. विशेष म्हणजे भाजपकडून कमलनाथ यांच्या अडचणी वाढत नसून काँग्रेस नेते दिग्विजय सिंह (Digvijay Singh) यांच्या अडचणी वाढत आहेत. दिग्विजय ज्या प्रकारे प्रदेश काँग्रेस कमिटीत प्रवेश मिळवत आहेत, त्यामुळे निवडणुकीदरम्यान कमलनाथ यांना तिकीट वाटपात घाम फुटू शकतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मध्य प्रदेश काँग्रेस अध्यक्ष कमलनाथ यांचे विरोधक समजले जाणारे दिग्विजय सिंह हळूहळू आपल्या लोकांना पीसीसीच्या पदावर बसवत आहेत. कार्याध्यक्ष, कोषाध्यक्षांपासून अनेक पदाधिकाऱ्यांची फौज आणि युवक-महिला काँग्रेस-सेवा दल, विरोधी पक्षनेते, दिग्विजय सिंह यांचे समर्थक आहेत. दिग्विजय ठरणाऱ्या काँग्रेसकडून आगामी विधानसभा निवडणुकीत आपल्या समर्थकांचे तिकीट कापण्यात कमलनाथ यांना मोठा त्रास होणार आहे.

Loading...
Advertisement

चार वर्षांपूर्वी 1 मे रोजी कमलनाथ यांनी मध्य प्रदेश काँग्रेसमध्ये पदभार स्वीकारला होता, मात्र त्यावेळी त्यांच्यासोबत असलेले लोक त्यांच्यासमोर आव्हान बनत आहेत. ज्योतिरादित्य सिंधिया यांच्यामुळे दिग्विजय यांनी कमलनाथ यांना पाठिंबा दिला आणि सरकार स्थापन केल्यानंतरही ते आमदार नसतानाही थेट सरकारमध्ये हस्तक्षेप करायचे. यानंतर सरकार पडल्यानंतर हळूहळू कमलनाथ-दिग्विजय सिंह यांच्या नात्यात दुरावा निर्माण झाला. नुकतेच दिग्विजय सिंह मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांच्या विरोधात त्यांच्या बंगल्यासमोर धरणे आंदोलन करत असताना त्यांनी कमलनाथ यांच्याशी रस्त्यावरून केलेल्या संवादाने दोघांमधील खट्टू संबंध उघड झाले होते.

Advertisement

दिग्विजय समर्थकांचा संघटनेवर कब्जा
माजी मुख्यमंत्री दिग्विजय सिंह आपल्या समर्थकांना प्रदेश काँग्रेसमध्ये बसवण्यात यशस्वी होत आहेत आणि प्रदेशाध्यक्ष कमलनाथ एकटे पडत आहेत. कमलनाथ यांनी त्यांच्या कार्यकारिणीत विधानसभा निवडणुका, लोकसभा पोटनिवडणुकीदरम्यान असंतुष्ट नेत्यांना नियुक्ती पत्रे वाटली आणि जिल्ह्यांतील प्रवक्ते आणि कार्याध्यक्षांसह उपाध्यक्ष-महासचिव आणि सचिवांसह मोठ्या संख्येने पदाधिकारी बनवले. त्याचवेळी दिग्विजय सिंह यांनी युवक काँग्रेस-महिला काँग्रेस, सेवा दलाच्या नव्या पदाधिकाऱ्यांच्या नियुक्त्यांमध्ये आपल्या समर्थकांना साकडे घातले आहे, तर विरोधी पक्षनेते डॉ.गोविंद सिंग हेही त्यांच्यासोबत आहेत. युवक काँग्रेसचे अध्यक्ष विक्रांत हे माजी पीसीसी अध्यक्ष आणि माजी केंद्रीय मंत्री कांतीलाल भुरिया यांचा मुलगा असून ते दिग्विजय सिंह यांचे निकटवर्तीय आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply