Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ राज्यात भाजपाला लागली लॉटरी; तब्बल ‘इतके’ आमदारांचा युतीमध्ये होणार विलीनीकरण

दिल्ली – नागालँडमध्ये (Nagaland) पुढील वर्षी होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी, नागा पीपल्स फ्रंट (NPF) च्या 21 आमदारांनी राष्ट्रवादी डेमोक्रॅटिक प्रोग्रेसिव्ह पार्टी (NDPP) मध्ये विलीन केले. एनडीपीपीचे प्रवक्ते मेरेनतोशी जमीर यांनी कोहिमा येथे सांगितले, “मुख्यमंत्री नेफियु रिओ आणि त्यांच्या सरकारचे नेतृत्व मजबूत करण्यासाठी, 21 एनपीएफ आमदारांनी एनडीपीपी पक्षाच्या अधिकाऱ्यांमध्ये विलीन केले आहे. त्यांच्यासोबत माजी राज्यसभा खासदार केजी काणे यांनीही पक्षात प्रवेश केला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आमदारांच्या विलीनीकरणामुळे सरकार आणि नेतृत्व मजबूत होईल, असे ते म्हणाले. “आम्ही या सर्व 21 जणांचे स्वागत करतो आणि नजीकच्या भविष्यात इतरांचेही स्वागत करू,” जमीर म्हणाले.

Advertisement

ते म्हणाले, “युनायटेड डेमोक्रॅटिक अलायन्स (UDA) ची स्थापना नागा राजकीय मुद्द्यासाठी करण्यात आली होती. त्यामुळे नेत्यांना असे वाटले की एका राजकीय पक्षाच्या अधीन राहिल्याने नागा प्रकरणाला अधिक बळकट होण्यास आणि पुढे नेण्यास मदत होईल.” “एका छत्राखाली 21 आमदारांचे येणे. आणि एका पक्षाखाली राहिल्याने बळ मिळेल. इथे विरोधी पक्ष नसलेले सरकार आहे, असे ते म्हणाले.

Loading...
Advertisement

NDPP मध्ये विलीन झालेल्या 21 आमदारांमध्ये UDA अध्यक्ष आणि NPF विधिमंडळ पक्षाचे नेते TR Zeliang, Moatoshi Longkumer, Azeto Zhimomi, Kenizhakho Nakhro, Y Wikheho Swu, Dr. Chhotisuh Sajo, Yitachu, Amenba Yaden, Imtivapang Lir, Imtivang Lhu यांचा समावेश आहे.

Advertisement

तर जारी केलेल्या NLA स्पीकरच्या आदेशानुसार, पिक्टो शोहे, डॉ. चुंबेन मारी, वायएम योलो, सीएल जॉन, एन थोंगवांग कोन्याक, इशाक कोन्याक, ईई पंतेंग, बीएस नगानलांग फोम, मुथिंग्युबा संगतम, टोयांग चांग आणि केजोंग यांची नावे आहेत. चांग यांचेही नाव त्यात होते. एनपीएफकडे आता फक्त चार आमदार उरले आहेत.

Advertisement

21 आमदारांनी वैयक्तिक पत्र आणि सर्वसाधारण ठरावाद्वारे विलीनीकरणाची घोषणा केली होती. शुक्रवारी त्यांनी सभापतींसमोर हजेरी लावली. त्यांना एनडीपीपी अध्यक्षांकडून स्वीकृतीचे पत्र मिळाले. सभापतींनी एनएलए आयुक्त आणि सचिवांना नियमानुसार माहितीचा सुधारित सारांश प्रकाशित करण्याचे निर्देश दिले आणि रेकॉर्डमधील आमदारांचे पक्षीय संबंध दुरुस्त करण्याचे निर्देश दिले. ते म्हणाले की, सदस्यांच्या विरोधात दाखल केलेल्या कोणत्याही याचिका प्रक्रियेनुसार स्वतंत्रपणे विचारात घेतल्या जातील.

Advertisement

एनडीपीपी-भाजप युती कायम राहील
एनडीपीपी-भाजप युतीबद्दल जमीर म्हणाले की 2018 पासून ते खूप चांगले काम करत आहे आणि नवीन घडामोडींनी दोन्ही राजकीय पक्षांना धोका देऊ नये. ते म्हणाले, “आमची (NDPP) भाजपसोबत निवडणूकपूर्व युती सुरू आहे आणि ती कायम राहील,” असे ते म्हणाले. ते जसे आहे तसे उभे राहील. दोन्ही बाजूंनी दिलेले वचन मोडले जाणार नाही, अशी ग्वाही त्यांनी दिली. युती आणि जो काही निर्णय घेतला जातो तो भाजपच्या माहितीनेच घेतला जातो, असे ते म्हणाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply