Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

“तर कदाचित आमचा निर्णय..” ओमर अब्दुल्ला पुन्हा चर्चेत; भारताबद्दल दिली मोठी प्रतिक्रीया

दिल्ली –  नॅशनल कॉन्फरन्सचे (National Conference) नेते ओमर अब्दुल्ला (Omar Abdullah) यांनी जम्मू-काश्मीरच्या (Jammu and Kashmir) भारतात (India) विलीनीकरणावर मोठे विधान केले आहे. मुस्लिमांना भारतात दडपले जाईल आणि एकाच धर्माला प्राधान्य दिले जाईल हे माहीत असते तर त्यांचा निर्णय वेगळा असता, असे ओमर अब्दुल्ला यांनी म्हटले आहे. ओमर अब्दुल्ला यांनी असेही म्हटले की, आम्ही त्या भारतात सामील झालो होतो जिथे प्रत्येक धर्माला समानतेने पाहिले जात होते आणि आजचा भारत त्यापेक्षा पूर्णपणे वेगळा आहे.

Advertisement

त्यामुळे कदाचित आमचा निर्णय वेगळा झाला असता

Advertisement

ओमर अब्दुल्ला म्हणाले, ‘जम्मू-काश्मीरमध्ये सामील झालेला हा भारत नाही. आपण त्या भारतात सामील झालो होतो जिथे प्रत्येक धर्माला समानतेने पाहिले जात होते. एका धर्माला जास्त महत्त्व दिले जाईल आणि इतर धर्म दडपले जातील, असे आम्हाला सांगण्यात आले नव्हते. हे आम्हाला सांगितले असते तर कदाचित आमचा निर्णय वेगळा झाला असता. आम्ही बंधुभावाची बोलतो आणि आमची लढाई त्यांच्याशी आहे ज्यांना हा बंधुत्व नष्ट करायचा आहे. पण आम्ही परवानगी देणार नाही.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

बारामुल्लाच्या शाळेतील हिजाबच्या वादावरही ते बोलले. बारामुल्ला येथील एका विशेष शाळेतील शिक्षकांना हिजाब घालू नये असे सांगण्यात आल्याच्या वृत्तावर उमर अब्दुल्ला म्हणाले की, यात शाळेची चूक आहे. अब्दुल्ला म्हणाले, ‘या देशात प्रत्येकाला त्याच्या धर्माचे पालन करण्याचे स्वातंत्र्य आहे. आपण धर्मनिरपेक्ष देश आहोत याचा अर्थ सर्व धर्म समान आहेत असे आपल्या संविधानात लिहिले आहे. कोणत्याही सरकारने यात छेडछाड करू नये असे मला वाटत नाही. अशा धोक्याशी खेळल्याने देशासमोर समस्या निर्माण होऊ शकतात. असे निर्णय घेऊ नयेत अशी आमची इच्छा आहे. सर्व पंथाचे लोक आपापल्या धर्माचे पालन करण्यास स्वतंत्र आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply