Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यात ‘त्या’ प्रकरणाने मनसेची धूम: शिवसेनेचा हिंदुत्व संकटात?; उद्धव ठाकरे म्हणाले..

मुंबई – महाराष्ट्रात लाऊडस्पीकरवरून सुरू झालेला वाद थांबण्याचे नाव घेत नाहीये. त्याचबरोबर शिवसेनेवर (Shivsena) हिंदूविरोधी असल्याचा आरोपही केला जात आहे. लाउडस्पीकर (Loudspeaker) आणि हनुमान चालिसाचा (Hanuman chalisa) अजेंडा ठरवण्यात मनसेने कोणतीही कसर सोडली नाही. आता उद्धव ठाकरेंनीही (Uddhav Thackeray) आपला ब्रँड हिंदुत्व वाचवायला सुरुवात केली आहे आणि स्वतःला राष्ट्रवादी असल्याचे सिद्ध करत आहेत.

Advertisement

नवनीत राणा आणि रवी राणा यांच्या अटकेनंतर उद्धव ठाकरे म्हणाले होते, जे हिंदुत्वाचे ज्ञान देत आहेत. मला त्यांना विचारायचे आहे की त्यांनी हिंदुत्वासाठी काय केले? बाबरीचा ढाचा पाडला तेव्हा तो कुठेतरी लपून बसला होता. उद्धव ठाकरे म्हणाले की, लाऊडस्पीकरचा मुद्दा सर्वप्रथम बाळासाहेब ठाकरे यांनी उपस्थित केला होता आणि सुमारे वर्षभरापूर्वी शिवसैनिकच हा मुद्दा उपस्थित करत होते.

Advertisement

डिसेंबर 2020 मध्ये शिवसेनेचे मुखपत्र सामनामध्ये लिहिले होते की, ‘ध्वनी प्रदूषण थांबवण्यासाठी केंद्राने अध्यादेश आणावा आणि मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवावे’.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

शिवसेनेतही वाढता असंतोष?
शिवसेनेच्या राजकीय अस्मितेबाबत अनेक जुन्या कार्यकर्त्यांच्या मनात असंतोष आहे. राष्ट्रवादी आणि काँग्रेससोबत आघाडी करून हा पक्ष आपल्या मूळ मंत्रापासून दूर जात असल्याचे त्यांचे मत आहे. एका शिवसैनिकाने सांगितले की, “आम्ही हिंदुत्वाचा अजेंडा सोडलेला नाही, तरीही धर्मनिरपेक्ष पक्षाशी जुळवून घेऊन आम्ही आमचे ब्रँड हिंदुत्व सोडले आहे, असे अनेक कार्यकर्त्यांचे मत आहे.”

Advertisement

नवनीत राणा यांनी हनुमान चालीसा पठणाचे आयोजन केल्यानंतरही शिवसैनिक रस्त्यावर उतरले आणि निदर्शने केली. लष्कराच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, हा विरोध धार्मिक नसून राजकीय चाल होता. ते म्हणाले, ठाकरेंच्या घराबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्यापूर्वी खासदारांनी त्यांची परवानगी घेतली होती का? राणा दाम्पत्य हनुमान चालिसाचे पठण करण्यापेक्षा राजकीय स्टंट अधिक करत होते. मातोश्रीविरुद्धचे कोणतेही षडयंत्र आम्ही सहन करू शकत नाही, ते आमचे मंदिर आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply