Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

निवडणुकीपूर्वी काँग्रेस ॲक्शन मोडमध्ये: पक्षात केला मोठा बदल; जाणुन घ्या संपूर्ण डिटेल्स

दिल्ली – 2022 च्या हिमाचल विधानसभा निवडणुकीपूर्वी (Himachal Pradesh assembly election) काँग्रेसने (Congress) मंडीच्या खासदार आणि दिवंगत माजी मुख्यमंत्री वीरभद्र सिंह यांच्या पत्नी प्रतिभा सिंह (Pratibha Singh) यांची प्रदेशाध्यक्ष म्हणून नियुक्ती केली आहे. प्रतिभा सिंह यांना चार सहयोगी नेतेही देण्यात आले आहेत जे त्यांना मदत करतील.

Advertisement

विधिमंडळ पक्षाचे नेते म्हणून काँग्रेसने चार वेळा आमदार राहिलेले मुकेश अग्निहोत्री यांच्यावर विसंबून ठेवले आहे. त्याचवेळी ज्येष्ठ नेते हर्षवर्धन चौहान यांची पक्षाने विधिमंडळ पक्षाच्या उपसभापतीपदी निवड केली आहे. याशिवाय पक्षाने राज्याचे माजी अध्यक्ष सुखविंदर सिंग सुखू यांची राज्यातील निवडणूक प्रचार समितीच्या अध्यक्षपदी नियुक्ती केली आहे. याशिवाय त्यांना अखिल भारतीय काँग्रेस कमिटीच्या स्क्रीनिंग कमिटीचे सदस्य बनवण्यात आले आहे, जी निवडणुकीदरम्यान उमेदवारांची निवड ठरवेल.

Advertisement

काँग्रेसने राज्यसभेतील काँग्रेसचे माजी उपनेते आनंद शर्मा यांची स्क्रीनिंग समितीच्या प्रमुखपदी नियुक्ती केली आहे. या समितीमध्ये अखिल भारतीय काँग्रेस कमिटीच्या पंजाब युनिटचे माजी प्रभारी आणि ज्येष्ठ आमदार आशा कुमार निमंत्रकांच्या भूमिकेत असतील. याशिवाय धनीराम शांडिल आणि राज्यातून बाहेर पडणारे प्रमुख कुलदीप राठोड यांच्यासह दहा जणांना या पॅनलमध्ये ठेवण्यात आले असून ते तिकीट वाटपाचा निर्णय घेणार आहेत.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

धनीराम शांडिल्य हे जाहीरनामा समितीचे अध्यक्ष असतील तर माजी राज्यप्रमुख कौल सिंह ठाकूर समन्वय समितीचे प्रमुख असतील. राम लाल ठाकूर यांना निवडणूक व्यवस्थापन समितीचे अध्यक्ष करण्यात आले आहे. हर्ष महाजन, राजेंद्र राणा, पवन काजल आणि विनय कुमार यांची नावे काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी कार्याध्यक्ष म्हणून पुढे केली आहेत. पक्षाने जातीय समीकरण आणि प्रादेशिक समीकरणानुसार समिती स्थापन केल्याचे सांगण्यात येत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply