Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राणा दाम्पत्याला दिलासा नाहीच; जामीन अर्जावर आता ‘या’ दिवशी सुनावणी

मुंबई : अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा (Navneet Rana) आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा (Ravi Rana) यांच्या जामीन अर्जावर आज सत्र न्यायालयात सुनावणी झाली. आजही राणा दाम्पत्याला दिलासा मिळाला नाही. आता या जामीन अर्जावर 29 एप्रिल रोजी सुनावणी होणार आहे. नवनीतच्या वकिलाने सांगितले की, ‘न्यायालयावर कामाचा खूप ताण आहे, त्यामुळे आम्ही 29 एप्रिलला जामीन अर्जाचा जबाब स्वीकारला आहे. त्यानंतर न्यायालय पुढील सुनावणीचा निर्णय घेणार आहे.

Advertisement

काल उच्च न्यायालयाने एफआयआर रद्द करण्याची याचिका फेटाळून लावली. दोघांविरुद्ध देशद्रोहाची कलमेही जोडण्यात आली आहेत. त्यांचे वकील रिजवान मर्चंट यांनी सांगितले की राणा दाम्पत्याने वांद्रे दंडाधिकारी न्यायालयासमोर प्रलंबित असलेली त्यांची जामीन याचिका मागे घेण्याचा निर्णय घेतला, ज्याने त्यांच्या अटकेच्या एका दिवसानंतर रविवारी त्यांना 14 दिवसांच्या न्यायालयीन कोठडीत पाठवले.

Advertisement

राणा दाम्पत्याला शनिवारी हनुमान चालिसाच्या पठणावरून झालेल्या वादानंतर अटक करण्यात आली. त्यांच्या विरोधात मुंबई पोलीस कायद्याच्या कलम 135 सह आयपीसीच्या कलम 15A आणि 353 अंतर्गत एफआयआर नोंदवण्यात आला आहे. देशद्रोहाचे कलम 124A देखील लावण्यात आले आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

लाऊडस्पीकरवरून झालेल्या गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर लोकसभा सचिवालयाने खासदार नवनीत राणा यांच्या तक्रारीचा अहवाल मागवला आहे. नवनीत राणा यांनी लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांना पत्र लिहून मुंबईतील खार पोलिस स्टेशनमध्ये त्यांच्यासोबत गैरवर्तनाची तक्रार केली होती. राणा यांनी लोकसभा कार्यालयाला मेल पाठवला होता. त्याची दखल घेत लोकसभा सचिवालयाने राज्य सरकारकडून 24 तासांत उत्तर मागवले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply