Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हनुमान चालिसा वाचणे देशद्रोह आहे का? भाजपच्या प्रश्नावर शिवसेनाने दिला ‘हे’ भन्नाट उत्तर

मुंबई – राज्याचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या घर ‘मातोश्री’बाहेर हनुमान चालीसा (Hanuman chalisa) वाचण्याची घोषणा केल्यानंतर अमरावतीच्या खासदार नवनीत (Navneet Rana) राणा यांच्याशी गैरवर्तन केल्याचा आरोप भाजपने (BJP) केला आहे.

Advertisement

राज्याचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis) म्हणाले की, नवनीत राणा यांच्याशी तुरुंगात गैरवर्तन केले जात आहे. उद्धव ठाकरे सरकार अत्यंत असहिष्णू असून नवनीत राणा आणि त्यांचे पती रवी राणा यांच्यावर कोणत्या आधारावर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला हे त्यांनी सांगावे, असे ते म्हणाले. फडणवीस म्हणाले की, हनुमान चालिसा वाचण्याची घोषणा केल्यानंतर कोणावरही देशद्रोहाचा गुन्हा कसा दाखल होऊ शकतो. ते म्हणाले की, हनुमान चालीसा वाचणे हा देशद्रोह असेल तर आपण सर्वजण रोज वाचू आणि जप करू.

Advertisement

पुढे फडणवीस म्हणाले की, कारागृहात महिला खासदाराशी गैरवर्तन केले जात आहे. त्यांच्यावर जातीच्या आधारे टिप्पण्या केल्या जात आहेत. त्यांना ना पाणी दिले जात आहे ना कारागृहातील शौचालय वापरण्याची परवानगी दिली जात आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तर दुसरीकडे शिवसेनेने भाजपला हिंदुत्वाची व्याख्या स्पष्ट केली आहे. हिंदुत्वाची विचारधारा ही संस्कृती आहे, अराजक नाही, असे म्हणत शिवसेनेने भाजपला धडा दिला. अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती आमदार रवी राणा यांनी जे काही केले त्यामागे भाजपचा हात असल्याचा दावा शिवसेनेने आपले मुखपत्र ‘सामना’च्या संपादकीयमध्ये केला आहे. शिवसेनाने दिलेल्या या उत्तरानंतर आता याप्रकरणात पुन्हा आरोप-प्रत्यारोपांची होण्याची शक्यता आहे.

Loading...
Advertisement

पंतप्रधान कार्यालयात हनुमान चालीसा का वाचली जात नाही?

Advertisement

राणा दाम्पत्याला शनिवारी अटक करण्यात आली. त्यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या ‘मातोश्री’ निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण केल्याचे बोलले होते, त्यामुळे शिवसेनेचे कार्यकर्ते संतप्त झाले आणि त्यांनी दाम्पत्याच्या निवासस्थानासमोर आंदोलन केले. राणा दाम्पत्याला शहरातील वातावरण बिघडवायचे होते, असा आरोप या दैनिकात करण्यात आला. त्यांनी हे सर्व लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्या कार्यालयाच्या आवारात करावे, असे संपादकीयात म्हटले आहे.

Advertisement

उद्धव ठाकरेंच्या सरकारमध्ये हिंदुत्व चांगले चालले आहे

Advertisement

“मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखाली हिंदुत्व महाराष्ट्रात चांगले काम करत आहे,” असे सेनेच्या मुखपत्रात म्हटले आहे. राज्यात हनुमान चालिसाच्या पठणावर बंदी नाही, मात्र मातोश्रीबाहेर करण्याचा आग्रह का धरण्यात आला?

Advertisement

हनुमान हा सत्याच्या मार्गावर चालणारा रामाचा अनुयायी आहे. नवनीत राणा ज्यांचे मूळ खोटेपणावर आधारित आहे, ते हनुमान चालिसाच्या नावावर राजकारण करत आहेत आणि भाजप त्याचा गौरव करत आहे, हा राम आणि हनुमानाचा अपमान आहे.” पक्षाने दावा केला आहे की नवनीत राणा यांनी 2019 च्या निवडणुकीत विजय मिळवला होता. काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस (NCP) सारख्या “धर्मनिरपेक्ष” पक्षांची मदत, पण आता ते भाजपच्या छावणीत सामील झाले आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply