Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

निवडणुकीपूर्वी काँग्रेस बदलणार मुख्यमंत्र्यांचा चेहरा?: मुख्यमंत्र्यांनी तोडले मौन; दिले ‘हे’ उत्तर

दिल्ली – राजस्थानमध्ये (Rajasthan) गेल्या काही दिवसांपासून मुख्यमंत्री (CM) बदलाच्या चर्चा सुरू असताना मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत (CM Ashok Gehlot) यांनी मौन तोडले आहे. अशोक गेहलोत यांनी ही निव्वळ अफवा असल्याचे म्हटले आहे. जयपूर येथे एका कार्यक्रमात प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना अशोक गेहलोत म्हणाले की, गेल्या दोन-तीन दिवसांपासून मला अशा अफवा सतत ऐकायला मिळत आहेत. ते म्हणाले, सरकार बदलते आहे, मुख्यमंत्री बदलत आहेत, अशा चर्चा प्रसारमाध्यमांमध्ये होतात.

Advertisement

अशोक गेहलोत पुढे म्हणाले की, माझा राजीनामा काँग्रेसच्या स्थायी अध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांच्याकडे पडून आहे, त्या त्यांना हव्या तेव्हा वापरतील. हे काम रातोरात होणार असून कुणालाही त्याची माहिती मिळणार नाही. दोन दिवसांपूर्वी सचिन पायलट (Sachin pilot) यांची सोनिया गांधींसोबत दिल्लीत भेट झाल्यापासून राजस्थानमध्ये अचानक मुख्यमंत्री बदलण्याच्या चर्चा सुरू झाल्या होत्या. गेहलोत यांचे हे विधान त्यांच्याच पार्श्‍वभूमीवर समोर आले आहे.

Advertisement

राजस्थानमध्ये दर 5 वर्षांनी सरकार बदलते
खरे तर, सोनिया गांधी यांची भेट घेतल्यानंतर पत्रकारांशी बोलताना सचिन पायलट म्हणाले होते की, राजस्थान हे असे राज्य आहे की, जिथे दर पाच वर्षांनी सरकार बदलते, पण जर आपण यापूर्वी जी पावले उचलली आहेत तशीच आणि योग्य दिशेने पावले उचलली तर. पुढे जा, आम्ही पुन्हा विधानसभा निवडणूक जिंकू शकतो. कारण त्यानंतर लोकसभा निवडणुकाही होणार आहेत. सचिन पायलटच्या या वक्तव्यानंतरच राजस्थानमध्ये नेतृत्व बदलाची चर्चा सुरू झाली होती.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सचिन पायलटने यापूर्वी गेहलोत यांच्या विरोधात बंड पुकारले होते, पण पक्षाच्या हायकमांडने त्यांना पटवून दिले होते. मात्र, पायलट यांच्या जवळच्या सूत्रांनी दावा केला की, पायलट यांना राजस्थानमधील काँग्रेस सरकारच्या शेवटच्या वर्षात मुख्यमंत्री करण्याचे आश्वासन देण्यात आले होते. या आठवड्याच्या सुरुवातीला 20 एप्रिल (बुधवार) रोजी मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनीही दिल्लीत काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांची भेट घेतली होती त्यामूळे आता अनेक चर्चांना उधाण आले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply