Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राजकारणात खळबळ: काका देणार पुतण्याला धक्का?; घेतला मोठा निर्णय

दिल्ली – प्रगतीशील समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष शिवपाल सिंह यादव (Shivpal yadav) आणि समाजवादी पक्षाचे (Samajwadi party) प्रमुख अखिलेश यादव (Akhilesh Yadav) यांच्यात सर्व काही ठीक नाही. दरम्यान, शिवपाल यांनी शुक्रवारी आझम खान (Azam Khan) प्रकरणात अखिलेश यांच्यावर निशाणा साधला आणि म्हटले की समाजवादी पक्ष आपले ज्येष्ठ नेते आणि संस्थापक सदस्य आझम खान यांच्यासाठी लढत नाही किंवा मदत करत नाही हे दुर्दैवी आहे. यादव यांनी खान यांच्या प्रकरणाबाबत मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ (Yogi Adityanath) यांची लवकरच भेट घेण्याचे आश्वासन दिले.

Advertisement

शिवपाल यांनी तुरुंगात आझम यांची भेट घेतली

Advertisement

सीतापूर तुरुंगात अटकेत असलेले सपा आमदार आणि माजी मंत्री आझम खान यांची भेट घेण्यासाठी शिवपाल यादव शुक्रवारी सकाळी सीतापूरला पोहोचले. मिळालेल्या माहितीनुसार, दोन्ही नेत्यांमध्ये सुमारे तासभर चर्चा झाली. आझम खान यांची भेट घेणार असल्याचे शिवपाल यांनी गुरुवारी जाहीर केले होते. सीतापूर कारागृहाबाहेर पत्रकारांशी बोलताना शिवपाल म्हणाले की, आझम खान हे समाजवादी पक्षाचे संस्थापक सदस्य आहेत, ते सर्वात ज्येष्ठ आणि यूपी विधानसभेत दहाव्यांदा आमदार आहेत. ते लोकसभा आणि राज्यसभेचे सदस्य राहिले आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

पक्षाने आझम खान यांना मदत केली नाही
शिवपाल म्हणाले की, त्यांच्या पक्षाने इतक्या उंच व्यक्तीला मदत केली नाही. पंतप्रधानांशी चांगले संबंध असलेले आणि पंतप्रधानही त्यांना महत्त्व देतात, अशा नेताजींच्या नेतृत्वाखाली आझम खान यांचा मुद्दा लोकसभेत मांडला पाहिजे, असे ते म्हणाले. आझम त्यांच्यासोबत आहेत की अखिलेश यांच्यासोबत, असे विचारले असता शिवपाल म्हणाले की, ते आझम यांच्यासोबत आहेत आणि आझम त्यांच्यासोबत आहेत. पुढील रणनीतीच्या प्रश्नावर ते म्हणाले की त्या क्षणाची वाट पहा.

Advertisement

आझम खानच्या मुद्द्यावर मी योगींना भेटणार
शिवपाल म्हणाले, ‘येथून गेल्यानंतर मी मुख्यमंत्र्यांकडून वेळ घेईन आणि आझम खान यांची बाब त्यांच्यासमोर ठेवेन, जर ते मनाने संत असतील, तर त्यांना त्यांची स्थिती नक्कीच समजेल.’ दोन वर्षांहून अधिक काळ सीतापूर तुरुंगात आहे.आणि एकदा अखिलेश यादव त्यांना भेटायला गेले होते. अखिलेश यादव आणि समाजवादी पक्षाने त्यांच्याकडे दुर्लक्ष केल्याने आणि मदत न केल्याने आझम कॅम्प नाराज असल्याची चर्चा आहे.

Advertisement

‘…मग मला ताबडतोब विधीमंडळ पक्षातून हाकलून द्या अखिलेश’
तत्पूर्वी, अखिलेश यादव यांच्या ‘समाजवादी पक्ष भाजपला उपलब्ध होणार नाही’ या वक्तव्यावर तीव्र आक्षेप घेत शिवपाल यादव यांनी ते ‘बेजबाबदार’ विधान ठरवले आणि ‘त्यांना असे वाटत असेल तर मला विधीमंडळ पक्षातून तत्काळ काढून टाका’, असे म्हटले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply