Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ प्रकरणात काँग्रेसमध्ये तीन तास मॅरेथॉन बैठक; आता सोनिया गांधी घेणार अंतिम निर्णय

दिल्ली- आगामी सार्वत्रिक निवडणुका (Loksabha election 2024) आणि विधानसभा निवडणुकीच्या(assembly election) रणनीतीवर निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर (Prashant Kishor) यांच्या चर्चेदरम्यान, काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांच्या गटाने त्यांच्या शिफारसी पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांना दिल्या आहेत आणि त्यावर निर्णय घेणे त्यांना बाकी आहे. यावर आणि संघटनात्मक बदल सुरू करा.

Advertisement

सूत्रांनी सांगितले की काँग्रेस अध्यक्षांनी स्थापन केलेल्या आठ नेत्यांच्या समितीने किशोर यांच्या धोरणात्मक योजनेवर तपशीलवार चर्चा केली आणि अनेक वरिष्ठ नेत्यांशी चर्चा केली आणि गांधींना त्यांच्या सूचना दिल्या आणि जुन्या पक्षाचे पुनरुज्जीवन करण्यासाठी पुढे नेले. पक्षाचे पुनरुज्जीवन आणि रणनीती आराखड्यावर चर्चा करण्यासाठी काही पक्ष नेते सोमवारी पुन्हा बैठक घेणार असल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

Advertisement

गेल्या अनेक दिवसांपासून प्रशांत किशोर काँग्रेसमध्ये प्रवेश करणार असल्याची चर्चा सुरू आहे. त्याच अनुषंगाने निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर यांच्या संदर्भात सोनिया गांधी यांच्या अध्यक्षतेखाली शुक्रवारी सहाव्या फेरीची बैठक झाली. काँग्रेसमध्ये प्रवेश करण्यासाठी पीके आणि शीर्ष नेतृत्व यांच्यात शुक्रवारी सुमारे 3 तास बैठक झाली.

Advertisement

किशोरच्या काँग्रेसमध्ये प्रवेश करण्यावर, भाजप, जेडीयू, टीएमसी आणि काँग्रेससह अनेक राजकीय पक्षांमध्ये त्याच्या सहभागावर काही ज्येष्ठ नेत्यांनी आक्षेप घेतला होता, जरी बहुतेकांनी त्याला पाठिंबा दिला असला तरी अंतिम निर्णय काँग्रेस अध्यक्ष सोनिया गांधीवर सोडला आहे.

Advertisement

दिग्विजय सिंह यांच्यासारख्या काही ज्येष्ठ नेत्यांनी किशोर यांनी एक ठोस धोरणात्मक योजना आणली असून समितीने त्यावर अधिक चर्चा केल्याचे सांगितले आहे. त्याचा पक्षाला फायदा होईल, असे ते म्हणाले.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सिंग यांच्यासह प्रियंका गांधी, अंबिका सोनी, केसी वेणुगोपाल, मुकुल वासनिक, जयराम रमेश, पी चिदंबरम आणि रणदीप सुरजेवाला हे सोनिया गांधींनी स्थापन केलेल्या पॅनेलमध्ये आहेत, ज्यांनी अनेक तास भेट घेतली आणि आठवड्यात अनेक फेर्‍या चर्चा केल्या. या चर्चेदरम्यान त्यांनी काँग्रेसचे अनेक ज्येष्ठ नेते आणि किशोर यांचीही भेट घेतली आहे.

Advertisement

सूत्रांनी सांगितले की किशोर यांनी यापूर्वी काँग्रेसमधील काही जी-23 नेत्यांची भेट घेतली होती, तेव्हा त्यांनी शरद पवारांसह काही विरोधी नेत्यांचीही भेट घेतली होती. नरेंद्र मोदी यांना सत्तेवरून हटवण्यासाठी विरोधकांनी एकजुटीने निवडणूक लढवावी, अशी सूचना या बैठकीत करण्यात आली. त्यासाठी पक्षाची धुरा गांधीविरहित व्यक्तीकडे सोपवून काँग्रेसला मजबूत करावे लागेल, असे ते म्हणाले होते. त्यासाठी पक्षाची धुरा गांधीविरहित व्यक्तीकडे सोपवून काँग्रेसला मजबूत करावे लागेल, असे ते म्हणाले होते.

Advertisement

किशोर यांनी 2024 च्या लोकसभा निवडणुका आणि अनेक राज्यांच्या निवडणुकांसाठी त्यांच्या धोरणात्मक योजनेत, निवडणूक रणनीती नियोजन, पक्षातील संरचनात्मक आणि संघटनात्मक बदल आणि इतर पक्षांसोबत युती यासह अनेक उपाय सुचवले आहेत.

Advertisement

किशोर यांचे 85 पानांचे ‘पॉवर पॉइंट प्रेझेंटेशन’ सोशल मीडियावर देखील प्रसारित केले जात आहे, ज्यामध्ये त्यांनी काँग्रेस पक्षासाठी गैर-गांधी नेतृत्वाची शिफारस केली आहे, ज्याचा निवडणुकीत मोठा प्रभाव पडेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply