Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसमध्ये बैठकांचा फेरा सुरूच: होणार मोठा फेरबदल; सोनिया गांधी करणार घोषणा

दिल्ली – आगामी लोकसभा (Loksabha elections) निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसचे (Congress) पुनरुज्जीवन करण्यासाठी निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर (Prashant Kishor) यांनी आखलेल्या रणनीतीबाबत पक्षांतर्गत सखोल विचारविनिमय सुरू असून, याच अनुषंगाने पक्षाच्या अनेक ज्येष्ठ नेत्यांची सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांच्या निवासस्थानी बैठक झाल्याचे सूत्रांनी सांगितले. पक्षाच्या नेत्या अंबिका सोनी, पी चिदंबरम, केसी वेणुगोपाल आणि इतर काही नेत्यांनी काँग्रेस अध्यक्षांच्या निवासस्थानी बैठक घेतली आणि प्रशांत किशोर यांनी दिलेल्या सूचनांवर सखोल चर्चा केली. किशोर काँग्रेसमध्ये प्रवेश करणार की नाही आणि जर त्यांनी तसे केले तर त्यांची पक्षात काय भूमिका असेल याबाबत येत्या काही दिवसांत निर्णय घेतला जाऊ शकतो.

Advertisement

निवडणूक रणनीतीकार किशोर हेही शुक्रवारी काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांसमोर सविस्तर सादरीकरण करतील, असेही सूत्रांनी सांगितले. काँग्रेसचे राष्ट्रीय सरचिटणीस तारिक अन्वर म्हणाले की, किशोर यांना बिनशर्त पक्षात प्रवेश घ्यायचा होता आणि त्यांच्या येण्याने काँग्रेसला फायदा होईल. काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांनी प्रशांत किशोरबाबत कोणताही निर्णय घेण्यापूर्वी पक्षाच्या सर्व वरिष्ठ नेत्यांना विश्वासात घ्यायचे आहे, असेही ते म्हणाले.

Advertisement

राजस्थानचे माजी उपमुख्यमंत्री सचिन पायलट यांनीही काल संध्याकाळी सोनिया गांधी यांची भेट घेतली. राजस्थान हा त्यांच्या संभाषणाचा मुख्य केंद्रबिंदू असला तरी प्रशांत किशोरच्या प्रकरणाचा विचार करण्यासाठी एक समिती स्थापन करण्यात आली असून त्यावर विचारमंथन सुरू असल्याचे त्यांनी सांगितले. भारतीय युवक काँग्रेसचे अध्यक्ष श्रीनिवास बी.व्ही. काँग्रेस अध्यक्षांचीही भेट घेतली. ते म्हणाले की, त्यांच्या एका मुद्द्याबाबत आपण सोनिया गांधींकडे गेलो होतो आणि या भेटीचा प्रशांत किशोर यांच्याशी काहीही संबंध नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

किशोर यांच्या सूचनांवर सल्लामसलत सुरू

Advertisement

किशोरच्या विषयावर बुधवारी राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत आणि छत्तीसगडचे मुख्यमंत्री भूपेश बघेल यांच्याशी सविस्तर चर्चा झाली. पक्षाचे मुख्य प्रवक्ते रणदीप सुरजेवाला यांनी बुधवारी सांगितले की, किशोर यांच्या सूचनेनुसार पुढील 48 ते 72 तासांत सल्लामसलत पूर्ण केली जाईल. प्रशांत किशोर यांनी शनिवारी काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षांच्या निवासस्थानी पक्षाचे सर्वोच्च नेतृत्व आणि वरिष्ठ नेत्यांसमोर पक्षप्रवेश करण्याची इच्छा व्यक्त केली होती आणि पुढील लोकसभा निवडणुकीच्या रणनीतीची ब्लू प्रिंट सादर केली होती.

Advertisement

उत्तर प्रदेश, बिहार आणि ओडिशासारख्या काही राज्यांमध्ये काँग्रेसने आपल्या रणनीतीवर फेरविचार करावा आणि या राज्यांमध्ये युती टाळावी, असा सल्ला किशोर यांनी दिल्याचे सूत्रांनी सांगितले. काँग्रेसच्या सूत्रांच्या म्हणण्यानुसार, प्रशांत किशोर यांनी त्यांच्या सादरीकरणात असेही म्हटले आहे की काँग्रेसने लोकसभेच्या सुमारे 370 जागांवर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे आणि महाराष्ट्र, पश्चिम बंगाल आणि तामिळनाडूमध्ये युती करून रिंगणात उतरावे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply