Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राज्यात काय होणार महाआरती की महाभारत?; 3 मे साठी मनसेने केली मोठी घोषणा

मुंबई –  मशिदींवरील लाऊडस्पीकर (Loudspeaker) हटवण्याचा इशारा दिल्यानंतर महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेने (MNS) राज्यात ‘महा आरती’ची घोषणा केली आहे. पक्षाने सांगितले की 3 मे रोजी राज्यभरातील कार्यकर्ते लाऊडस्पीकरवर महाआरती करतील. याआधी पक्षप्रमुख राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांनी 3 मेपर्यंत लाऊडस्पीकर हटवण्याची मागणी केली होती. येथे राज्य सरकार धार्मिक कार्यात लाऊडस्पीकरच्या वापराबाबत मार्गदर्शक तत्त्वे जारी करण्याच्या तयारीत आहे.

Advertisement

एएनआय या वृत्तसंस्थेनुसार, मनसे नेते नितीन सरदेसाई म्हणाले, ‘अक्षय तृतीयानिमित्त महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे कार्यकर्ते 3 मे रोजी राज्यभरातील त्यांच्या स्थानिक मंदिरांमध्ये महाआरती करतील. लाऊडस्पीकरद्वारे ही महाआरती होणार आहे. सध्या राज्यात धार्मिक स्थळांवर लाऊडस्पीकरचा मुद्दा तापत आहे. मनसे प्रमुखांच्या इशाऱ्यानंतर महाराष्ट्राच्या गृह विभागाने धार्मिक स्थळांवर परवानगीनंतरच लाऊडस्पीकरचा वापर केला जाईल, असे सांगितले.

Advertisement

एजन्सीच्या म्हणण्यानुसार, ठाकरे यांनी रविवारी सांगितले की, देशातील मुस्लिमांनी हे समजून घेतले पाहिजे की “धर्म कायदा आणि देशाच्या वर नाही”. आम्हाला महाराष्ट्रात दंगली नको आहेत. प्रार्थनेला कोणीही विरोध केलेला नाही. मशिदींवर लावलेले लाऊडस्पीकर संपूर्ण देशात बेकायदेशीर आहेत आणि ते काढून टाकले जावेत, अशी आमची इच्छा आहे. जर तुम्ही ते लाऊडस्पीकरवर कराल तर आम्ही यासाठी लाऊडस्पीकर देखील वापरू. कायद्यापेक्षा धर्म मोठा नाही हे मुस्लिमांनी समजून घेतले पाहिजे. 3 मे नंतर काय करायचे ते पाहू.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मनसे प्रमुखांनी हिंदूंना 3 मे पर्यंत थांबण्यास सांगितले होते. त्याचबरोबर ज्या मशिदी ‘लाऊडस्पीकर काढत नाहीत’ त्या बाहेर हनुमान चालीसा चालवण्यास सांगितले होते. ते म्हणाले होते, ‘मला संपूर्ण भारतातील हिंदूंना 3 मे पर्यंत थांबायला सांगायचे आहे. त्यानंतर अशा सर्व मशिदींसमोर हनुमान चालीसा चालवा, लाऊडस्पीकर न काढता.

Advertisement

पोलिस अधिकारी मार्गदर्शक तत्त्वे तयार करणार
महाराष्ट्राचे गृहमंत्री दिलीप वळसे पाटील (Dilip Walse Patil) यांनी सोमवारी सांगितले की, पोलीस महासंचालक आणि मुंबई पोलीस आयुक्त सार्वजनिक ठिकाणी लाऊडस्पीकरच्या वापराबाबत मार्गदर्शक तत्त्वे तयार करतील. नाशिक पोलिसांनी अजान आधी आणि नंतर 15 मिनिटे हनुमान चालीसा किंवा भजन वाजवण्यास लाऊडस्पीकरवर बंदी घातली होती. धार्मिक स्थळांवर परवानगीशिवाय लाऊडस्पीकर लावण्यासही पोलिसांनी बंदी घातली आहे. त्याचबरोबर 3 मेपासून लाऊडस्पीकरच्या वापरासाठी परवानगी घेणे आवश्यक आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply