Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

सावधान! पुन्हा देशात वाढत आहे कोरोना; ‘या’ राज्यात सर्वाधिक रूग्ण

नवी दिल्ली: सलग 11 आठवड्यांच्या घसरणीनंतर या आठवड्यात भारतात (India) कोविड-19 चे (COVID 19) रुग्ण पुन्हा वाढले आहेत. गेल्या सात दिवसांबद्दल बोलायचे झाले तर, कोरोना संसर्गाच्या नवीन रुग्णांच्या संख्येत 35% वाढ झाली आहे. दिल्ली, हरियाणा आणि उत्तर प्रदेशला लागून असलेल्या जिल्ह्यांमध्ये कोरोना संसर्गाच्या नवीन प्रकरणांमध्ये सर्वाधिक वाढ झाली आहे. तथापि, कोविड -19 च्या एकूण प्रकरणांची संख्या अजूनही कमी आहे आणि आतापर्यंत, संसर्गाच्या नवीन प्रकरणांमध्ये वाढ वरील तीन राज्यांपुरती मर्यादित आहे.

Advertisement

भारतात रविवारी (11-17 एप्रिल) संपलेल्या आठवड्यात कोरोना संसर्गाची सुमारे 6,610 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली, जी मागील आठवड्यात 4,900 होती. केरळच्या आकडेवारीत भर टाकून गेल्या आठवड्यात कोरोना संसर्गाची सुमारे 7,010 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली. केरळने चालू आठवड्यापासून कोविड डेटा जारी करणे बंद केले आहे. गेल्या आठवड्यात (4-10 एप्रिल) केरळमध्ये कोरोना संसर्गाची 2,185 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली, जी देशात आढळलेल्या एकूण नवीन कोविड-19 प्रकरणांपैकी जवळजवळ एक तृतीयांश होती.

Advertisement

कोरोना विषाणूमुळे होणाऱ्या मृत्यूंमध्ये सातत्याने घट
देशात कोरोना विषाणूच्या संसर्गामुळे मृत्यूचे प्रमाण कमी होत आहे. या आठवड्यात केवळ 27 मृत्यूची नोंद झाली, जी 23-29 मार्च 2020 नंतरच्या 2 वर्षांतील सर्वात कमी आहे. मागील आठवड्यात एकूण 54 मृत्यूची नोंद झाली होती, त्यापैकी 13 केरळमध्ये होते. संसर्गामध्ये वाढ झालेल्या सर्व 3 राज्यांमध्ये नवीन प्रकरणे एका आठवड्यात दुप्पट झाली. दिल्लीत आतापर्यंतची सर्वाधिक 2,307 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आहेत, जी गेल्या आठवड्यातील 943 पेक्षा 145% जास्त आहे. देशात नोंदवलेल्या सर्व प्रकरणांपैकी एक तृतीयांशहून अधिक प्रकरणे दिल्लीत आढळून आली आहेत.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

दिल्लीला लागून असलेल्या एनसीआर शहरांमध्ये सर्वाधिक नवीन प्रकरणे
हरियाणामध्ये, साप्ताहिक प्रकरणे 1,119 वर पोहोचली, जी मागील आठवड्यातील 514 च्या तुलनेत 118% वाढली आहे. उत्तर प्रदेशात या आठवड्यात 540 प्रकरणांसह 141% ची वाढ नोंदवली गेली, जी मागील आठवड्यात 224 होती. दोन्ही राज्यांमध्ये, कोरोना संसर्गाची बहुतेक नवीन प्रकरणे दिल्लीला लागून असलेल्या एनसीआर शहरांमधून येत आहेत, जसे की गुरुग्राम, नोएडा आणि गाझियाबाद. इतरत्र, कर्नाटक, तामिळनाडू, गुजरात आणि राजस्थानमधील साप्ताहिक प्रकरणे कमी-अधिक प्रमाणात अपरिवर्तित राहिली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply