Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लाऊडस्पीकरच्या वादात आदित्य ठाकरेंची मोठी घोषणा; म्हणाले,अयोध्येला ..

मुंबई – महाराष्ट्रात लाऊडस्पीकरवरून (loudspeaker) सुरू झालेला वाद आता हनुमान चालीसा (Hanuman chalisa) आणि हनुमान पाठापर्यंत पोहोचला आहे. दरम्यान, महाराष्ट्र सरकारच्या मंत्र्याने मोठे वक्तव्य करत अयोध्येला जाण्याची घोषणा केली आहे. मी अयोध्येला जाणार, तारीख लवकरच सांगेन, असं आदित्य ठाकरेंनी ( Aditya Thackeray) म्हटलं आहे. राज ठाकरेंच्या(Raj Thackeray)  हनुमान चालीसाला उत्तर म्हणून शिवसेनेने (Shiv Sena) हनुमान जयंतीनिमित्त महाआरती केली. याच अनुषंगाने राज्याचे मुख्यमंत्री यांचे सुपुत्र आदित्य ठाकरे यांनी मुंबईतील गिरगावातील सीपी टँक हनुमान मंदिरात पोहोचून हनुमान चालीसा गाऊन आरती केली.

Advertisement

यावेळी आदित्य ठाकरे म्हणाले की, मी रोज हनुमान चालिसाचे पठण करतो, हनुमान जयंतीबाबत लोकांचा उत्साह वाढत आहे. हा दिवस साजरा करणे महत्वाचे आहे. त्यात राजकारण न आणता तो साजरा करायला हवा. कोणाचा विश्वास खरा आहे, तो राजकीय रंगमंचावर दिसत नाही, तो मनात आणि मनात असतो. हिंदुत्व आमच्यासाठी राजकीय नाही, असे आदित्य ठाकरे म्हणाले. मत द्यायचे नाही. रघुकुल अनुष्ठान जीवनात नेहमीच आले, पण शब्द सुटत नाही. यावर लोकांचा विश्वास आहे. ते म्हणाले की, मी कामाला जास्त महत्त्व देतो.आम्ही जे वचन दिले ते पूर्ण करतो. हनुमान चालिसाची पावित्र्य राखणे आवश्यक आहे. यात राजकारण येऊ नये. तुम्हाला जे दाखवायचे आहे ते करा. आम्ही स्टंटबाजी करत नाही, आम्ही काम करतो.

Advertisement

जीवनावश्यक वस्तूंच्या वाढत्या किमतींबद्दल लोकांना जागरुक करण्यासाठी लाऊडस्पीकरचा वापर करावा, असे   आदित्य ठाकरे यांनी सांगितले.  शुक्रवारी महाराष्ट्रात हनुमान चालिसावरुन राजकारण अधिक तापले. त्याचवेळी अपक्ष आमदार रवी राणा यांनी मुख्यमंत्री उद्धव यांना शनिवारी त्यांच्या निवासस्थानी हनुमान चालीसाचे पठण करण्यास सांगितले.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (MNS) अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी मशिदींमध्ये लाऊडस्पीकर वाजवल्याचा मुद्दा उपस्थित केल्यानंतर जल्लोष सुरू झाला. राज ठाकरे यांनी 3 मे पूर्वी मशिदींवरील लाऊडस्पीकर हटवण्याची मागणी केली आहे आणि शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी (MVA) सरकारला इशारा दिला आहे की जर त्यांच्या मागण्या पूर्ण झाल्या नाहीत तर मनसे कार्यकर्ते मशिदीबाहेर मोठ्या आवाजात हनुमान चालीसाचे पठण करतील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply