Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ प्रकरणात मनसे कार्यकर्ते झाले आक्रमक; संजय राऊतांना दिला ‘हा’ इशारा, म्हणाले ..

मुंबई – लाऊडस्पीकरवरून(loudspeaker) महाराष्ट्रात (Maharashtra) वाद सुरूच आहे. आता महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेने (MNS) शिवसेना (Shivsena) नेते संजय राऊत (Sanjay Raut) यांना धमकी दिली आहे. शिवसेनेचे मुखपत्र असलेल्या ‘सामना’च्या कार्यालयाबाहेर पक्षाने पोस्टर लावले आहेत. मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे (Raj Thackeray) यांनी राज्य सरकारला मशिदींवरील लाऊडस्पीकर हटवण्याची धमकी दिली आहे. येथे महाविकास आघाडी सरकारमधील सर्व पक्ष ठाकरे यांच्या मागणीच्या विरोधात उभे ठाकले आहेत.

Advertisement

मनसेने लावलेल्या पोस्टरवर लिहिले आहे, ‘ओवेसी कोणाला बोलला? संजय राऊत तुमचा लाऊडस्पीकर बंद करा. यामुळे संपूर्ण महाराष्ट्र अडचणीत आहे, अन्यथा मनसेच्या पद्धतीने आम्ही तुमचे लाऊडस्पीकर बंद करू. वास्तविक, नुकतेच राऊत यांनी एका मुलाखतीदरम्यान राज ठाकरे हे महाराष्ट्राचे ओवेसी आहेत. उत्तर प्रदेश निवडणुकीत AIMIM जशी राज्यात मनसे ‘व्होट कटुआ’ आहे, तसे शिवसेनेचे नेते दाखवण्याचा प्रयत्न करत होते.

Advertisement

विशेष म्हणजे लाऊड ​​स्पीकरच्या वादामुळे राज्यात नवा राजकीय तणाव निर्माण झाला आहे. नुकत्याच झालेल्या गुढीपाडव्याच्या वेळी ठाकरे यांनी मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याची मागणी केली होती. त्याचवेळी त्यांनी धमकी दिली होती की, अन्यथा त्यांचा पक्ष मशिदीबाहेर हनुमान चालीसा वाजवेल. तसेच सरकारला 3 मे पर्यंतचा अल्टिमेटम दिला आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

या वादामुळे मुस्लिम नेते मनसेपासून वेगळे होत आहेत. येथे, हिंदू जनजागृती समितीने मुंबई उच्च न्यायालयाच्या 2016 च्या आदेशाचे पालन करण्याची मागणी केली आहे, ज्यात धार्मिक स्थळांवर लावलेले बेकायदेशीर लाऊडस्पीकर काढून टाकण्यास सांगितले होते. मात्र, राज्याचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांचे म्हणणे आहे की, राज ठाकरे यांच्याकडे लक्ष देऊ नका. महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री आदित्य ठाकरे म्हणाले की, लाऊडस्पीकर काढण्याऐवजी वाढत्या महागाईवर बोलायला हवे. असं टोला राज ठाकरेंना लावला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply