Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता रेल्वेचे तत्काळ तिकिट मिळवा घरीच.. IRCTC ने आणलीय खास सुविधा.. जाणून घ्या सविस्तर

मुंबई :  आता रेल्वेच्या तत्काळ प्रवासाच्या तिकिटांसाठी  IRCTC ने  स्वतंत्र अॅप सुरू केले आहे. हे अॅप (App) आयआरसीटीसीच्या वेबसाइटवरच (Website) उपलब्ध करून देण्यात आले आहे. अचानक प्रवास करण्याची गरज भासल्यास या अॅपद्वारे तुम्ही तुमच्या घरच्या घरीच (Home) आरामात तत्काळ तिकिटे (Tickets) सहज बुक करू शकाल. हे अॅप आयआरसीटीसीच्या प्रीमियम पार्टनरच्या वतीने कन्फर्म तिकिट नावाने दाखवण्यात आले आहे.

Advertisement

तत्काळ कोट्यातील उपलब्ध जागांची माहिती या अॅपवर देण्यात आली आहे. विशेष म्हणजे या अॅपमध्ये वेगवेगळे ट्रेन नंबर टाकून उपलब्ध जागा शोधण्याची गरज नाही. त्या रेल्वेच्या मार्गावर एकाच वेळी धावणाऱ्या सर्व गाड्यांमध्ये उपलब्ध असलेल्या तत्काळ तिकिटांचा तपशील येथे मिळेल. हे अॅप तुम्ही गुगल प्ले स्टोअरवरूनही डाउनलोड करू शकता.

Advertisement

या अॅपमध्ये तिकीट बुक करण्यासाठी मास्टरलिस्ट देखील आहे. ज्यामध्ये प्रवासासाठी आवश्यक असलेली माहिती अगोदर सेव्ह करण्याची सुविधा देण्यात आली आहे. त्यामुळे तिकीट काढताना वेळेचा अपव्यय होणार नाही. तत्काळ तिकिटांचे बुकिंग सकाळी 10 वाजता सुरू होताच तुमच्या सेव्ह डेटाद्वारे तिकिटांचे बुकिंग शक्य होईल.

Loading...
Advertisement

त्यानंतर ऑनलाइन पेमेंट होताच तिकिटाचे बुकिंग होईल. जरी हे तिकीट वेटिंग आणि कन्फर्म देखील केले जाऊ शकते. अॅपचे नाव निश्चितपणे कन्फर्म तिकीट असे ठेवण्यात आले आहे. परंतु तत्काळ तिकिटातही कन्फर्म तिकीट बर्थच्या उपलब्धतेवरच उपलब्ध होईल.

Advertisement

हे अॅप आयआरसीटीसी नेक्स्ट जनरेशन मोबाइल अॅपवरूनही डाउनलोड केले जाऊ शकते. विशेषत: सणांच्या काळात सामान्य कोट्यातून कन्फर्म तिकीट मिळणे खूप अवघड असते. अशा परिस्थितीत, तत्काळ कोट्यातून कन्फर्म तिकीट बुक करणे थोडे सोपे होते. मात्र, त्यासाठी जास्त शुल्क आकारले जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply