Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Summer Care : उन्हाळ्यात घरीच बनवा हेल्दी एनर्जी ड्रिंक… घालवेल शरीराचा थकवा

अहमदनगर : उन्हाळ्यात (Summer) थकवा शरीरावर अधिक प्रमाणात असतो. दुसरीकडे आळसामुळे शरीर अस्वस्थ राहते. शरीराला ऊर्जा (Energy) देण्यासाठी काही द्रवपदार्थांचे सेवन करणे आवश्यक आहे. अशा परिस्थितीत काही एनर्जी ड्रिंक्स (Energy Drinks) इन्स्टंट एनर्जी देऊ शकतात. बरं, बाजारात अनेक एनर्जी ड्रिंक्स उपलब्ध आहेत. पण त्यात कृत्रिम चव (Artificial flavor) आणि साखर असते. जे शरीराला हानी पोहोचवू शकते. त्यामुळे तुम्हाला हवे असल्यास काही एनर्जी ड्रिंक्स तुम्ही घरी (Home made) बनवून तयार करू शकता. चला तर मग जाणून घेऊया एनर्जी ड्रिंक कसे तयार करायचे.

Advertisement

लिंबूपाणी : उन्हाळ्यात लिंबू हा अतिशय उपयुक्त सोबती आहे. शरीरात डिहायड्रेशन झाल्यास लिंबू आणि पाण्याच्या मदतीने ऊर्जा मिळवता येते. लिंबूपाणीच्या मदतीने उष्माघात आणि उष्माघात देखील टाळता येतो.
सफरचंद रस लिंबू मिसळून : उन्हाळ्यात शरीरात ऊर्जा टिकवून ठेवण्यासाठी रोज काही पेये सेवन करायला हवीत. सफरचंदाचा रस लिंबाचा रस आणि आल्याचा रस एकत्र मिसळून रस तयार करता येतो. हा रस भरपूर ऊर्जा देण्याचे काम करतो. त्याच वेळी, हा रस देखील खूप आरोग्यदायी आहे.

Loading...
Advertisement

बार्ली पाणी (माल्ट अर्क) :  बार्ली आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. उन्हाळ्यात याचे सेवन शरीराला थंडावा देण्याचे काम करते. बार्लीचे पीठ पेय म्हणून प्यायला जाऊ शकते. त्याच वेळी, जर तुम्हाला हवे असेल तर रात्री बार्ली भिजवा आणि सकाळी हे पाणी उकळवा. नंतर ते गाळून त्यात लिंबू आणि मध टाकून पेय तयार करा. हे पेय आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे.

Advertisement

ग्रीन टी : ग्रीन टी आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. ते प्यायल्याने चयापचय प्रक्रिया चांगली राहते. त्याच वेळी, चिया बिया ग्रीन टीमध्ये मिसळून पेय बनवता येते. जेव्हा थकवा जबरदस्त असतो तेव्हा ग्रीन टीमध्ये चिया बिया मिसळून पेय तयार करा. हे खूप एनर्जी ड्रिंक आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply