Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

झटपट घरीच बनवा हेल्दी केळी आणि किवीचा शेक.. अगदी सोपी आहे रेसिपी

अहमदनगर : आम्हाला भारतीय पदार्थ खूप आवडतात. नवनवीन पदार्थ घरी बनवून बाजारातून विकत घेऊन आपण काहीतरी खात राहतो. घरातील पदार्थ आपल्याला फायदे देऊ शकतात. पण बाजारातून बनवलेल्या पदार्थ खाणे आपल्या आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे का? कदाचित नाही. म्हणून आपण प्रयत्न केले पाहिजे की आपण अधिकाधिक गोष्टी घरी बनवाव्यात आणि त्या खाव्यात.

Advertisement

घरी केळी आणि किवी शेक बनवून तुम्ही याचे सेवन करू शकता. या शेकमध्ये पोषक, जीवनसत्त्वे आणि खनिजे चांगल्या प्रमाणात आढळतात. त्याच वेळी ते खूप चवदार देखील आहे. घरातील लहान मुलांपासून सर्वांना हा केळी आणि किवी शेक आवडेल. चला तर मग आम्ही तुम्हाला या बनवण्याच्या आणि किवी शेकच्या रेसिपीबद्दल सांगत आहोत.

Loading...
Advertisement

केळी आणि किवी शेक या गोष्टी आवश्यक : डाळिंबाच्या बिया, मध, दूध, केळी, किवी, बर्फाचे तुकडे.
अशी तयारी करा : प्रथम किवी आणि केळी चांगले धुवून नंतर सोलून कापून घ्या. किवी आणि केळीचे छोटे तुकडे करा जेणेकरून मिश्रण करताना ते लवकर विरघळेल. यानंतर तुम्हाला दूध घ्यायचे आहे. लक्षात ठेवा की दूध थंडच घ्यावे जेणेकरून शेक थंड होईल.

Advertisement

मिक्सर जारमध्ये दूध, मध, केळीचे तुकडे आणि किवी टाका आणि सर्व चांगले मिसळा. यानंतर बरणीमध्ये तुमच्या आवडीनुसार बर्फ टाका आणि पुन्हा मिश्रण करा, जेणेकरून बर्फ चांगले मिसळेल. आता एक ग्लास घ्या आणि त्यात प्रथम डाळिंबाचे दाणे टाका आणि नंतर वरून केळी आणि किवी शेक घाला. यानंतर हा शेक पिण्यासाठी तयार आहे. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही वर डाळिंबाचे दाणेही टाकू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply