Take a fresh look at your lifestyle.

आजच्या हेल्थ टिप्स : झपाट्याने वजन वाढवण्यासाठी दररोज करा या गोष्टींचे सेवन

अहमदनगर : निरोगी शरीरासाठी वजन संतुलित असणे खूप महत्वाचे आहे. वाढलेल्या वजनामुळे अनेक लोक त्रस्त आहेत तर काही लोक असे आहेत जे कमी वजनामुळे लोकांच्या चेष्टेचा विषय बनतात. काही लोक कुपोषणाचे रुग्णही आहेत. जर तुम्हाला तुमचे कमी वजन वाढवायचे असेल तर त्यासाठी काही घरगुती उपाय आहेत. वजन वाढवण्यासाठी व्यायाम आणि चांगला आहार आवश्यक आहे.

Advertisement

काही घरगुती उपाय आणि पदार्थांच्या रोजच्या सेवनाने काही महिन्यांत तुमचे वजन वाढू शकते. वजन वाढण्यास मदत करण्यासोबतच हे पदार्थ आरोग्यासाठीही फायदेशीर आहेत. यासोबतच जास्त कर्बोदके आणि कॅलरी असलेल्या गोष्टींचा आहारात समावेश करावा. जसे मैदा, तांदूळ, मध, नट, लोणी इ. या गोष्टी आरोग्यदायी पद्धतीने वजन वाढवतात. चला जाणून घेऊ या वजन वाढवण्यासाठी रोज कोणत्या गोष्टींचे सेवन केले पाहिजे.

Advertisement

वजन वाढवण्यासाठी घरगुती उपाय- बटाटा : बटाट्यामध्ये कार्बोहायड्रेट्स आणि कॉम्प्लेक्स शर्करा असतात जे वजन वाढवण्याचे काम करतात. बटाटा तुम्ही कोणत्याही भाजीसोबत बनवून खाऊ शकता. रोज बटाटे खा. तथापि, जर तुम्हाला निरोगी पद्धतीने वजन वाढवायचे असेल तर बटाटे कोणत्याही प्रकारे खा, परंतु ते जास्त तळलेले नसावेत.

Advertisement

तूप : तुपाच्या सेवनाने शरीरातील चरबीचे प्रमाण वाढते. तुपात सॅच्युरेटेड फॅट आणि कॅलरीज जास्त असतात. जेवणात तूप मिसळून खाऊ शकता. इच्छित असल्यास, तूप आणि साखर एकत्र सेवन करा, परंतु तुपाचे प्रमाण मर्यादित ठेवा.

Advertisement

केळी : वजन वाढवण्यासाठी केळी हा एक चांगला पर्याय आहे. केळीमध्ये भरपूर कॅलरीज असतात. रोज केळीचे सेवन केल्याने तुमचे वजन नक्कीच वाढेल. केळी खाल्ल्याने ऊर्जा मिळते आणि आरोग्यही चांगले राहते. दुधासोबत केळी खाऊ शकता. केळीचा शेक बनवून प्या.

Advertisement

काजूसह दूध : वजन वाढवण्यासाठी दुधात सुका मेवा मिसळून सेवन करा. बदाम, खजूर आणि अंजीर खाल्ल्याने वजन झपाट्याने वाढते. तुम्हाला हवे असल्यास सुमारे 30 ग्रॅम मनुके खाल्ल्यानेही वजन झपाट्याने वाढते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply