Take a fresh look at your lifestyle.

हिवाळ्यात वाढू लागलाय का केसांमध्ये कोंडा? घरच्या घरीच करा हे चार उपाय 

अहमदनगर : हिवाळ्यात तुमची त्वचा आणि केस सर्वात जास्त त्रासदायक असतात. हिवाळा सुरू झाला की केसांमध्ये कोंडा वाढू लागतो. यामुळे टाळूला खाज सुटते. टाळूला खाज सुटली की केसांचा कोंडा कपड्यांवर पडतो. अशा प्रकारे केस खराब तर होतातच पण कोंडामुळे इतरही अनेक समस्या उद्भवू शकतात.

Advertisement

खरं तर, हिवाळ्यात तुमची त्वचाच नाही तर टाळूही कोरडी होते. त्यामुळे कोंड्याची समस्या वाढते. त्यातूनच केस कमकुवत होऊ लागतात. त्यामुळे केसगळतीही वाढते. केसांमध्ये कोंडा होण्याचे एक कारण म्हणजे शरीरातील जीवनसत्त्वे आणि खनिजांची कमतरता. जर तुम्हाला हिवाळ्यात कोंडयाचा त्रास होत असेल तर घरगुती उपायांनी तुम्ही कोंडयापासून सहज सुटका मिळवू शकता. कोंडा मुक्त केसांसाठी सोपे घरगुती उपाय जाणून घेऊया.

Advertisement

कोंडा दूर करण्यासाठी घरगुती उपाय : कोरफड : कोरफडीचा गर केसांसाठी खूप उपयुक्त आहे. तुम्ही तुमच्या केसांना एलोवेरा जेल लावू शकता. कोरफडीचा रस टाळूवर लावा आणि थोडा वेळ तसाच राहू द्या. नंतर केस धुवा.

Advertisement

खोबरेल तेल : खोबरेल तेल केसांना पोषण देते. खोबरेल तेलात थोडा कापूर पावडर मिसळून महिनाभर लावा. यामुळे कोंड्याची समस्या दूर होते. त्याचबरोबर केस मजबूत होतात आणि अवेळी पांढरे होत नाहीत.

Advertisement

दही : कोंडा दूर करण्याचा एक जुना आणि प्रभावी उपाय म्हणजे दही वापरणे. टाळूवर दही लावा आणि काही वेळ राहू द्या. नंतर केस धुवा.

Advertisement

कडुलिंबाचे तेल : कडुलिंबात व्हिटॅमिन ई आढळते. शरीराच्या सर्व प्रकारच्या समस्यांवर कडुलिंब फायदेशीर आहे. कडुलिंबाच्या तेलात कापूर मिसळून लावा. ही प्रक्रिया पुन्हा केल्याने दोन आठवड्यांत कोंडापासून आराम मिळेल. ऑलिव्ह ऑईलमध्ये बारीक कडुलिंब मिसळून केसांच्या मुळांना लावा आणि तासाभरानंतर केस धुवा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply